Lấy anh em được gì?

1. Em không phải làm dâu vì mẹ anh ở nơi khác

2. Em có thể đi làm hoặc ở nhà nội trợ

3. Em có thể sinh nhiều con nếu muốn.

4. Em được là chính mình vì anh khuyến khích điều đó

5. Em không phải ở nhà thuê, dù nhà anh ở nơi ngõ nhỏ phố nhỏ nhà cũng nhỏ:D nhưng không phải phố cổ.

Em phải như thế nào?

1. Khỏe mạnh thể chất và tinh thần. Em có khỏe thì anh mới vui :)). Em khỏe thì có thể thỉnh thoảng cùng anh leo núi hoặc đi phượt cho nó máu. Tinh thần em vui vẻ lạc quan thì giúp anh giải quyết công việc tốt hơn đấy, ka ka ka. Anh là người lạc quan, suy nghĩ tích cực nên anh cũng muốn em như vậy.

2. Biết nấu ăn. Anh phải thú thực là anh làm không tốt khoản này:((. Em biết nấu ăn ngon thì thật tuyệt vời=D>

3. Biết suy nghĩ cho chồng. Cái này diễn giải hơi dài dòng. Đại khái là em biết trang điểm tí, biết ăn mặc chút, anh ra ngoài cũng hãnh diện với bạn bè. Em không gây áp lực cho chồng. Cô người yêu trước của anh luôn so sánh anh với bạn bè, điều đó không tốt chút nào. Bạn bè anh nhiều người giỏi giang mà. Anh tự biết mà phấn đấu, em nhé.

Thực ra chỉ cần em có khoản 1 và 3. Nấu ăn thì thuê người cũng được. Tuổi em thì ưu tiên trong khoảng anh nói ở trên nhưng không nhất thiết. Thế thôi nhỉ, có gì em cứ inbox cho anh nhé. Mong sớm gặp em:-*