Mình 28 tuổi, người ấy hơn mình 1 tuổi

Mình và anh ấy biết nhau được vài năm rồi nhưng chưa bao giờ nói chuyện, chỉ là gặp nhau trong công việc rồi chào xã giao. Tất cả những gì mình biết về anh ấy đều thông qua những lời kể từ người khác.

Cách đây vài tháng, mình và anh ấy kết bạn trên fb, có nói chuyện vài câu qua chat. Ban đầu thật ra mình không có hứng thú nhiều, nhưng không hiểu sao càng nc nhiều thì càng bị lôi cuốn. Số lần chat không nhiều nhưng mỗi lần đều không muốn dứt ra, và rồi mình bắt đầu cảm thấy không ổn, hình như mình thích con người này bất kể bao nhiêu lời đồn đại xung quanh anh ấy. Mình hiểu hơn ai hết cái tình cảm qua mạng không đem lại kết quả gì, giai đoạn đó mình quết định sẽ không chat với anh ấy nữa.

Khoảng 2 tháng sau, một ngày anh ấy nhắn tin xin số đt của mình ( giai đoạn sau Tết 2015), lần ấy mình nói " đt của em hư rồi" .... "Đang bị chấn thương"...

Ít ngày sau, mình gặp anh ấy trong một buổi tiệc, và hiển nhiên mình chỉ chào hỏi xã giao, không hiểu sao lúc ấy, suy nghĩ gì đó, mình liền đưa name card cho anh ấy.

Và rồi chúng mình lại tiếp tục chat. Có lần anh ấy hỏi mình "em thích anh à", mình trả lời rằng "em thấy nói chuyện với anh khá thú vị. Chỉ vậy thôi"

Thường thì anh ấy chỉ chat với mình vào nhưng ngày nghỉ, có thể cv của anh bận rộn hay gì khác mình không biết. Cũng có lúc anh chủ đọng bắt chuyện nhưng đa số đều là mình chủ động hỏi thăm.

Thực ra mình bắt đầu cảm thấy ngoài thú vị, mình đã bắt đầu thích anh ấy rồi, bắt đầu nhớ và nhiều hơn nữa, nhưng không biết anh ấy thế nào, có số đt vẫn không gọi cho mình một lần. Mình thật sự rất muốn bày tỏ tình cảm của mình với anh ấy, nhưng vẫn phân vân:

- Tc của mình thì rõ nhưng không biết tc của anh ấy như thế nào?

- Nên chủ động tỏ tình như thế nào đây?

P/s: trước đây mình từng có người yêu, chia tay lâu rồi. Anh là người đầu tiên khiến mình bối rối như thế này kể từ khi chia tay người cũ. Mình thực sự không muốn bỏ lỡ chút nào.

Mong mọi người hãy tư vấn giúp mình.