hồi sinh viên em có lấy nhầm 2 cái quần ở kí túc của phòng bên sang phòng mình.phòng bên tưởng em ăn trộm bắt em lên công an,quy em tội trộm cắp tài sản,hình như 2 cái quần đó trị giá 600 nghì đồng,nhưng nhìn để lắm, công an bắt em nộp phạt hành chính vì tội em ko đến nỗi bị trách nhiệm hình sự,em không có tiền đóng do hoàn cảnh sinh viên, nên họ thả em ra,nhưng sự việc xảy ra được hơn 2 năm rồi,giờ em sắp lấy vợ,thi tuyển vào xã ở huyện em, nhưng em sợ bị tiền sự,em nhơ lúc khi thả em ra,các anh công an không đưa em quyết định xử phạt hành chính ,hay biên lai,biên bản gì,mà chỉ bắt em viết đơn tường trình, liệu em đã bị phạt chua.

=> em sợ bi ghi vào sổ đen là tiền sự tội ăn trộm quần áo bị phạt hành chính, em sợ có quyết định xử phạt mà em không đóng,giờ nếu bên xã họ soi thấy em chưa đóng tiền phạt vụ này 2 năm trước có sao ko,có bị phạt thêm nhiều tiền không,

và lúc em bị bắt là sinh viên năm 2,bị phạt hành chính tiền sự có được học tiếp đại học ko,a/c nào biết luật giúp em, thực sự em chưa hề ăn trộm,chỉ lây nhầm,bị oan,tiếc gì mấy cái quần