GỬI CHỒNG TƯƠNG LAI CỦA EM (P1)

04/3/2020

Dù rằng hiện tại anh tên gì, ở đâu làm gì em vẫn không hề biết. Nhưng em vẫn luôn tin anh sẽ đến bên em đúng lúc phải không anh. Anh à, hôm nay em khá mệt. Ước gì anh xuất hiện nhỉ. Kể từ khi em tiếp nhận công việc mới tâm trạng em mông lung rối bời thật nhiều. Em không biết mình đã làm đúng hay đã sai khi chọn con đường này. Nhưng ít nhất em nên cho mình cơ hội để trải nghiệm đúng không anh. Để bản thân mình trưởng thành và học hỏi cũng tốt mà. Em sẽ cố gắng vì em, vì anh vì con chúng ta sau này.

Từ trước đến nay em chỉ dựa vào một tiêu chí để chọn chồng là hơn em một cái đầu( nghĩa đen+ bóng). Em cũng chẳng mơ nhiều nào là đẹp trai, giàu có bởi em luôn tin mây tầng nào gặp mây tầng đó, em không thể đòi hỏi cao xa với bản thân mình được. Em cũng chẳng thể bắt anh phải thế này, thế nọ trong khi em chẳng ra gì được. Vì thế tranh thủ lúc anh chưa đến em hoàn thiện mình hơn. Em sẽ thi công chức, học lên thạc sỹ, nâng cao trình độ, độc lập về tài chính. Và em vẫn đang thắc mắc không biết tiêu chí chọn vợ của anh sao nhỉ? Chắc chắn đầu tiên là ưa nhìn, đến cách cư xử, ngọt ngào, đôi chút bướng bỉnh, độc lập phải không anh. Em thì không đẹp cái này em nói thật nha không phải khiêm tốn đâu. Em cũng chả giỏi trong việc ăn nói lấy lòng người khác nên đôi lúc toàn bị người ta hiểu nhầm. Vậy cô gái như em anh có thích không? Nhưng có một điều em chắc chắc và tự tin em sẽ mang đến cho anh nhiều trải nghiệm, hạnh phúc nếu anh trân trọng điều đó.Em tin nếu vợ chồng mình cùng đồng lòng thì chúng ta sẽ mãi bên nhau và hạnh phúc thật nhiều.

Đôi lúc em lại ước anh là người quảng bình để những năm sau này chúng ta về một nhà anh lại cùng em về têt mỗi năm. Bởi sống một mình tại đây đôi lúc em buồn lắm, cứ tưởng tưởng cảnh ông bà cha.mẹ già đi là nước mắt không ngừng chảy. Hy vọng anh hiểu cho lý do của em

Và nếu anh là người Sài Gòn hay bất cứ đâu mà vẫn luôn yêu em, nghĩ cho em thì khoảng cách địa lý không còn là giới hạn đúng không anh. Dù anh chưa xuất hiện nhưng ngày ngày em vẫn đọc các kinh nghiệm về cách giữ lửa hôn nhân, cách nuôi dạy con theo phương pháp easy của hieu nguyen_ ông bố mà hằng triệu bà mẹ tin tưởng. Anh cứ cố gắng học tập, làm việc và trải nghiệm cuộc sống độc thân anh nhé. Đến một lúc hợp lý chúng ta gặp nhau anh nhé. Em hi vọng 1 năm sau ngày 04/3/2021 chúng ta gặp nhau, cùng nhau trưởng thành, cùng nhau si mê, cùng nhau dại khờ, cùng nhau hạnh phúc nha anh. Gửi ngàn lời yêu thương đến anh.