Chào các bạn 30+ của Hội độc thân. @};-

Mình là một người thuộc nhóm của các bạn : ở tuổi 30+; và độc thân. Vì thế nên mình chắc chắn có những khoảng khắc khi mà tâm tư và suy nghĩ, tình cảm và tâm trạng giống các bạn.

Tuổi 30+ của chúng mình khi độc thân hẳn đều vấp phải suy nghĩ tiêu cực cùng các định kiến đến từ cuộc sống xung quanh như gia đình, bạn bè, đồng nghiệp, thậm chí từ 1 người hoàn toàn xa lạ. Chúng trở thành áp lực đè nén lên suy nghĩ của chúng ta. Đôi khi áp lực đó khiến chúng ta trở nên khép kín và rụt rè, khiến chúng ta mất đi sự sáng suốt và tâm hồn mở rộng chân thành của tuổi trẻ.

Có khi nào các bạn muốn thực sự đối diện với chính bản thân mình, nhìn lại mình để hiểu mình hơn, để tự tin hơn vì mình là chính mình, chứ không phải là bản sao, hay là 1 ai khác đang núp sau tuổi 30+ và e dè với hiện tại?

Mình nghĩ đến 1 trò chơi vui thời còn trẻ hay chơi. Đó là trò chơi nói thật. Mình nghĩ nhiều bạn đã từng biết và tham gia chơi trò chơi này. Nó thú vị đúng không? Nhất là khi nhờ có các câu hỏi và câu trả lời, những người bạn sẽ hiểu về chúng ta hơn, và chính bản thân chúng ta cũng hiểu mình hơn.

Với 1 cái nick ảo trên 1 diễn đàn thú vị như webtretho, các bạn có muốn thử nói thật bằng cách trả lời những câu hỏi của các bạn 30+ khác một cách thành thật không? Một cách văn minh, lịch sự và tôn trọng nhau, nhưng không cứng nhắc?

Chúng ta sẽ chọn 1 nhân vật (1 bạn 30+ tự xung phong) cho mỗi kỳ để đặt câu hỏi về sở thích; quan điểm về cuộc sống, tình yêu, gia đình; những định hướng sắp tới, về việc tại sao chúng ta không thích việc này mà lại thích việc kia, vv... Tóm lại là những câu hỏi về các vấn đề mà các bạn 30+ quan tâm và có thể hỏi. Có thể giống 1 talkshow.. và có thể có quà chẳng hạn. @};-

Đây còn là trò chơi giúp các bạn trải lòng mình sau nhiều khúc mắc của cuộc sống khiến chúng ta mệt mỏi. Chúng ta có thể tự giải toả được phần nào áp lực về tuổi 30+ và tự tin hơn để song hành cùng dòng chảy của cuộc sống hiện đại.

Nếu các bạn ủng hộ ý tưởng, cho ý kiến về quy tắc chơi và xung phong tham gia vào trò chơi này, biết đâu, chúng ta sẽ tìm được thêm niềm vui mỗi ngày để nụ cười được rạng rỡ hơn.

Mình rất mong có sự tham gia đóng góp của các bạn, 30+ vẫn luôn yêu đời. Các bạn sẽ thử chứ? ;;);;);;)