Chào các bạn nữ webtretho,

Đường xa, đi một mình không có bạn đi cùng khó mà tới đích được, nay mình muốn tìm bạn đi cùng một con đường để chuyện trờ,giúp đỡ, chia sẻ nhau chơ bớt khó khăn nhưng mà tìm một bạn có cùng " sải chân " để bước thì thấy khó quá.

Cũng rất là phân vân, khi viết những dòng này trên webtretho, nhưng nếu không viết ra thì mục đích tìm bạn cũng là sẽ rất khó trở thành hiện thực.Trước hết mình xin giới thiệu đôi chút về bản thận

Sinh năm : 1986, tinh trạng : độc thân

Xuất thân: Gia đình nông dân

Nơi ở hiện tại: Hiện đang sống với bố mẹ ở HN

NGhề nghiệp: Thuộc về lĩnh vực tài chính.

Bề ngoài: Người thấp cao 1m6, ăn mặc giản dị, nhìn già so với độ tuổi.

Sở thích: Kiêm tiền.

Tính cách: Sống kín đáo, không phô trương, không hình thức,ít giao du đàn đúm,thích nghi tốt với môi trường có áp lực cao, lối suy nghĩ có chiều hướng tích cực, biết kiềm chế trước cán dỗ , sẵn sàng chia sẻ việc nhà cửa như nấu ăn, giặt quần áo, lau nhà....

Quan niệm về tài chính : tiêu tiền có mục đích, tiếp kiệm, ham kiếm tiền nhưng không sống vì tiền.

Mình cũng đã giương ăngten để bắt sóng, nhưng toàn lệch sóng , nên không bắt được tín hiệu của nhau, nay mạnh dạn phát sóng, hy vọng sẽ tìm được người có cùng tần số với hoàn cảnh và tính cách của mình.

yêu cầu về bạn nữ:

Tuổi : 1985,1986,1987,1988,1989... trở lên, Tình trạng: độc thân, không chấp nhận người đã ly hôn, hay bà mẹ độc thân.

Xuất thân: Ngoại trừ trường hợp xuất thân từ gia đình có bố mẹ làm quan chức, quan niệm môn đăng hộ đối.Còn lại mình đều chấp nhận được.

Nghề nghiệp: Rất thích các bạn làm trong ngành tài chính, chứng khoán, kế toán, kiểm toán, giáo viên dậy nhạc cổ điển, làm tại Hanoi

ngoại hình: Về ngoại hình, điểm này thì dùng từ ngữ miêu tả khó lắm ạ, chỉ cần có gương mặt sáng, miêng tươi cười, mũi không quá to là được, không cần phải sắc lắm đâu. Về thời trang thì biết ăn mặc, ăn mặc giản dị, gọn gàng không lôi thôi, biết ăn mặc và biết trang điểm đúng nơi đúng chỗ, phù hợp với hoàn cảnh, trang điểm nhẹ nhàng, mình rất dị ứng với cô nào trang điểm quá nhiều.Không xăm hình.

Tính cách, lối sống, văn hóa: Có lối sống tích cực, không ca thán, chịu được áp lực cao. Biết nấu ăn ( chỉ cần biết làm mấy món ăn cho gia đình như rán trứng, luộc rau, kho thịt,nấu canh... là được rồi ạ, nấu không mặn quá, ngọt quá, cay quá là được).Sống ngăn nắp gọn gàng, sạch sẽ, cư xử hòa nhã, tế nhị.Sống thực tế, không phô trương khoe mẽ, hình thức, suy nghĩ không mơ mộng viển vông, độc lập về tài chính,biết sử dụng và quản lý tài chính, hiểu biết xã hội. Có mục đích, lý tưởng sống rõ ràng, có hoạch định cuộc sống trong tương lại.Thường xuyên tập thể dục ( chạy bộ thì cỡ 2 vòng bờ hồ hoặc nếu đi bộ thì cỡ 20 vòng bờ hồ).

Trên đây những gì mình nói qua về bản thân mình, cũng như yêu cầu về bạn của mình. Nếu bạn nữ nào chấp nhận được mình cũng như những yêu cầu mình nêu ra, xin bạn pm , mình rất vui khi được làm quen với bạn.