Em đừng ngạc nhiên, nếu có vô tình đọc được lá thư này, lá thư tỏ tình từ một người xa lạ. Giữ vững tinh thần và mỉm cười nghĩ đến anh là đủ.

Ông bà ta ấy, có khi bố mẹ em cũng vậy, vẫn luôn cho rằng, trai đi tìm gái thì có gì mà khua chiêng gõ trống. Thật ra thì anh có tự hào đâu, cũng tại em cả, cứ mãi ở đâu, bên ai mà khiến anh chờ hoài không thấy.

Để đến hôm nay, nhân một ngày thời tiết cũng ẩm ương và có chút không bình thường...như anh, mới phải mạo muội gửi đến em đôi điều...nho nhỏ.

Đầu tiên phải nói. Em nhớ anh không nhỉ. Ôi, cô đơn lâu quá anh lẩm cẩm luôn rồi. Chúng ta đã gặp nhau lần nào đâu mà nhớ. Em chỉ cần nhớ, em bên ai giờ này không quan trọng, anh mới là tương lai và mãi mãi. Nên là em, liệu mà giữ lấy thân, con trai bây giờ không phải dạng vừa đâu. Anh con trai mà, nên chuyện này rành lắm.

Thứ hai nữa là, em đã đi làm hay vẫn mài mông trên giảng đường đại học, mỗi tháng mỗi năm có bao tiền trong ví. Anh chẳng mượn đâu, em chớ có hiểu nhầm. Chỉ là nhắc em, thời buổi này rồi, chớ đừng mà dại trai, giàu nghèo không quan trọng, quan trọng vẫn là campuchia, nước đó cũng đẹp mà em nhỉ, để dành tiền sau này anh đưa em đi, em nhé.

Sáng nay tỉnh dậy, tháng 3 gõ cửa, cười một cái thật tươi rồi mặc một chiếc áo xanh nhất. Dù bản thân hôm nay có hơi màu mè và 'lố' quá, thì cũng là để thông báo cho cả thế giới từ nay sẽ sống vui. Biết đâu xinh đẹp thế này, lại thêm nhiệt huyết bay bổng, có đủ tin yêu và mong chờ rồi lại sớm đâm sầm vào định mệnh.