Lại 1 cái tết buồn, buồn ở đây là hết ăn ngủ rồi lại gặp mấy đứa bạn mà gặp cả năm hàng tỷ tỷ lần, rồi rủ chúng nó đi ra ngoài uống nc cho thoáng khí thì chúng lại bảo có cái gì thì nói luôn ở đây, đầy nước uống ra ngoài làm gì cho lạnh và mệt. Rõ khổ, đôi lúc gặp bọn nó nhiều cũng ngán lên tận cổ nhưng vẫn phải gặp vì dù sao vẫn thân thiết nhất đi chơi thì thoải mái. Nhưng có niềm vui mới là vừa kết bạn đc một ng nhưng ng ta bận suốt và có nhiều cái bí mật mà mình linh cảm và cảm nhận nên cứ ngại ngại lo lắng. Đến cái độ tuổi mà thực sự lười và ngại khi tìm hiểu 1 mối quan hệ mới vì càng lớn càng hiểu rõ mọi thứ vội vàng đều bất ổn. Giá như sống trong xã hội k quan niệm đến tuổi phải lấy ck và có con. Phụ nữ cũng thiệt thòi vì lấy ck muộn sinh con muộn thì con sẽ kém thông minh. Mặc dù biết rằng cả xã hội ng ta đều lấy sớm thì vẫn có bé thông minh và học dốt. Giờ mình chỉ thích tìm đc người mà có được sự hòa hợp nào đó. Mỗi tháng 2 đứa lại đi du lịch khám phá vùng đất mới, hiểu xã hội hiểu con người, đi du lịch cùng vs ng hợp thì thực sự là hay chứ nếu đi vs ng k hợp chẳng khác gì địa ngục, phí thời gian. Mình muốn sống làm sao để sau này mình k phải hối tiếc về quá khứ, khi nghĩ về quá khứ là nhiều kỷ niệm đẹp. Sống làm sao để sau này khi có ng hỏi có điều gì trong quá khứ bạn hối hận không. Và chỉ muốn trả lời tôi thật sự mãn nguyện. Ừ nhưng làm điều này đâu có dễ, để tìm đc 1 nửa cuộc đời còn lại mà ng ta hiểu đc giá trị của hạnh phúc, của cuộc sống thật khó. Cùng nhau đam mê làm việc, cùng nhau đam mê kiếm tiền để phục vụ những sự khám phá mới về xã hội và thiên nhiên. Mình k sợ khổ, k sợ vất vả , lúc nào cũng muốn bản thân thật bận rộn và luôn tìm rồi đưa bản thân vào sự bận rộn, khổ sở và hay bị đứng giữa ngã 3 đường để lựa chọn. Vì vậy gia đình ng thân lúc nào cũng xót và thương mình bằng những sự quan tâm ... Nhớ có vài ng bạn khi đc mình thông báo đã từ bỏ 1 số cv mà họ đã chúc mừng mình ... mình hỏi tại sao lại chúc mừng khi mình từ bỏ họ bảo rất là vất vả đối vs mình. Thực sự cảm động. Và giờ đây trong con người mình thực sự bùng cháy muốn làm những gì mà mình thích và muốn... nhưng đôi khi có những cái thích ảnh hưởng đến gia đình nên phải trùng lại vì dù sao gia đình nhỏ vẫn là quan trọng nhất và cần phải sống cho ng bên cạnh nữa. Hy vọng tết sang năm sẽ được ở bên gia đình mới bên không gian ấm cúng... (p/s viết lan man quá nhưng nghĩ gì viết thế vẫn hay hơn )

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuvang2009