Sài Gòn này rộng lắm em à, có thể chúng ta đã từng đi qua nhau. Nhưng với cuộc sống hiện đại ngày càng vội vã vì những mưu toang trong cuộc sống. Cũng như với 1 chàng m65 như anh cộng với ngoại hình mấy gì nổi bật. Thì có thể không đọng lại trong em 1 chút gì đó ấn tượng cũng không gì là lạ. Nhưng, tuy anh không có ngoại hình chuẩn soái ca mà em hằng ao ước, cũng không giỏi ăn nói để lấy lòng em. Nhưng bù lại anh có 1 trái tim chân thành và ấm áp.

28 năm qua anh vẫn luôn cố gắng đó em ạ, nhưng có lẻ anh còn thiếu 1 chút may mắn. Nên 28 tuổi rồi anh vẫn chưa có gì trong tay, nhưng anh không phải là người đầu hàng cho số phận. Anh nghĩ có thất bại nhỏ mới có thành công lớn, anh sẽ luôn phấn đấu không ngừng cho anh và cả cho em. Sau này có thể chúng ta không giàu có, nhà lầu hay xe hơi, nhưng anh sẽ không để chúng ta thiếu thốn cả vật chất lẫn tình cảm.

Có thể bây giờ anh chưa có điều kiện để đưa em đi ăn những nhà hàng sang trọng. Nhưng a có thể nấu cho em những món ăn mà em thích. Có thể anh nấu ăn không ngon nhưng chắc chắn không tệ đâu, anh dám lấy kinh nghiệm 7 năm làm bếp của mình để đảm bảo điều đó. À sẵn đây anh bật mí nhỏ anh bỏ nghề bếp 1 phần cũng vì em, cũng vì gia đình của chúng ta sau này. Với thời gian làm việc 11h tiếng 1 ngày 28 ngày trên 1 tháng kể cả ngày lễ. Thì làm sao có anh có thời gian cho gia đình chúng ta. Anh nghĩ 7 năm làm bếp cũng đủ nấu ăn cho em sau này rồi đấy.

Không những biết nấu ăn không mà anh có thể làm việc nhà, rửa chén, giặt đồ,... Anh sẵn sàng chia sẻ mọi công việc với em. Nên em yên tâm không có cảnh chồng chúa vợ tôi, chúng ta sẽ cùng cố gắng và làm việc và cùng đầu hành với nhau. Anh thì không hút, cà phê, nhậu nhẹt thì thỉnh thoảng dịp khi nào có dịp đặc biệt, Nên yên tâm anh không la cà quán xá mà để em kêu réo hay đợi cửa nữa đêm đâu nhé. 

Có thể chúng ta không hợp với nhau, nhưng anh sẵn sàng thay đổi để phù hợp với em. Anh còn muốn nói nhiều điều với em về con người anh. Nhưng anh nghĩ sẽ để dành cho em trong những ngày sắp tới. 

Vậy nếu em có đọc được và cũng đang tìm đừng ngại liên lạc với anh em nhé. vì hiện tại anh cũng chán cảnh đi sớm về khuya có 1 mình rồi. Với lại nếu có em anh nghĩ anh sẽ có nhiều động lực hơn nữa để cố gắng. Em cũng yên tâm anh không bắt em yêu anh ngay đâu, anh có thể chờ qua thời gian tìm hiểu cũng được em nhé.........