Khi bạn đã trưởng thành, bạn có thể bắt đầu nghĩ đến việc quan hệ tình dục lần đầu tiên. Bạn sẽ thắc mắc: Chuyện đó có cảm giác thế nào? Có đau không? Quan hệ lần đầu có tuyệt như trong truyện ngôn tình không? Để giải đáp những thắc mắc đó, bài viết này chính là tất cả những gì bạn cần biết về lần quan hệ tình dục đầu tiên!

hình ảnh

Ảnh 1: Bạn có thể có nhiều thắc mắc về lần quan hệ đầu tiên. Nguồn: pexels.com

Chuyện gì sẽ xảy ra với cơ thể bạn khi bạn quan hệ lần đầu tiên?

Không giống như những “truyền thuyết” bạn có thể nghe thấy ở đâu đó như lông mày sẽ rậm hơn hay dáng đi kì quặc hơn, trên thực tế cơ thể bạn sẽ không hiển thị bất kỳ dấu hiệu nào sau khi bạn quan hệ tình dục lần đầu tiên. Cách duy nhất để mọi người biết bạn đã quan hệ tình dục là bạn (hoặc ai đó khác) nói chuyện này ra. Và bạn luôn có lựa chọn giữ chuyện này là bí mật cho riêng mình.

Trong khi quan hệ, bạn có thể thở dốc và toát mồ hôi, làn da của bạn sẽ ửng hồng. Những thay đổi này xuất hiện là do các hoạt động tự nhiên trong khi quan hệ. Trong khi làm “chuyện ấy”, vùng âm hộ của bạn có thể sẽ sưng lên một chút do lưu lượng máu đến khu vực này tăng lên. Sau khi chuyện ấy kết thúc, cơ thể bạn sẽ trở lại bình thường, giống như sau khi bạn tập thể dục vậy.

hình ảnh

Ảnh 2: Cơ thể bạn hoàn toàn bình thường sau khi quan hệ lần đầu tiên. Nguồn: pexels.com

Hầu hết nữ giới đều có màng trinh, là một lớp màng trong âm đạo và nó có thể bị giãn hoặc rách khi bạn vận động mạnh hay quan hệ tình dục. Nếu màng trinh bị rách trong lần quan hệ đầu, bạn có thể thấy mình bị chảy máu. Tuy nhiên, không phải ai cũng chảy máu trong lần quan hệ đầu tiên. Nếu bạn không chảy máu trong lần quan hệ đầu, rất có thể bạn đã vô tình làm rách màng trinh của mình khi vận động, màng trinh của bạn có độ đàn hồi tốt (nên không rách) hoặc có thể bạn không có màng trinh! Đừng quá lo lắng!

Quan hệ tình dục lần đầu có đau không?

Hầu hết những nỗi lo lắng liên quan đến lần quan hệ tình dục đầu tiên đều tập trung vào vấn đề liệu nó có đau không? Nếu bạn đủ thư giãn, cảm thấy thoải mái và tập trung vào cơ thể mình, có thể bạn chẳng cảm thấy đau chút nào ấy. Mặc dù, bạn có thể sẽ cảm thấy hơi khó chịu một chút vì những trải nghiệm mới mẻ trong lần đầu tiên.

Nếu bạn cảm thấy đau, nhiều khả năng là do ma sát, hay nói cách khác chính là “vấn đề khô hạn”. Ma sát trong khi quan hệ có thể làm bạn thấy đau nếu âm đạo không đủ chất bôi trơn. Các “màn dạo đầu” tình cảm và ngọt ngào có thể giải quyết được vấn đề này. Những nụ hôn và những động chạm của đối tác có thể kích thích âm đạo được bôi trơn nhiều hơn.

Hoặc, bạn có thể sử dụng chất bôi trơn trong lần đầu quan hệ để đỡ lo lắng và việc quan hệ lần đầu dễ dàng hơn.

hình ảnh

Ảnh 3: Chất bôi trơn có thể giúp bạn cảm thấy thoải mái hơn. Nguồn: pexels.com

Có thể “lên đỉnh” khi quan hệ tình dục lần đầu không?

Đọc tiếp bài viết tại: https://bantinsuckhoe.vn/quan-he%cc%a3-tinh-du%cc%a3c-lan-dau-nhu%cc%83ng-dieu-khong-ai-noi-voi-ba%cc%a3n/