Ngày trước, khi còn là sinh viên em đã từng nghĩ, sau khi ra trường và đi làm được 1 năm thì em sẽ lấy ck. Em luôn quan niệm rằng phụ nữ thì cần đặt gia đình lên trước. Có được người ck như ý, một mái ấm hạnh phúc thì coi như là đã thành công rồi. Mong muốn được ổn định càng sớm càng tốt. Cho đến bây giờ, quan điểm đó của em vẫn ko thay đổi. Đối với em, bên cạnh một công việc có thu nhập vừa phải, có định hướng phát triển lâu dài, có sự ổn định và quan trọng là có thời gian để chăm sóc gia đình, thì việc tìm được người bạn đời để tiến đến hôn nhân là điều em luôn tìm kiếm.

Có thể nói, mối quan tâm hàng đầu của thanh niên chẳng phải là Sự nghiệp, Tình yêu và Lập gia đình ư? Em cũng ko ngoại lệ, lúc nào em cũng để tâm đến việc tìm người yêu. Em ko khi nào dám xao nhãng việc đó cả, bởi vì em cầu toàn, em quan trọng việc là một người phụ nữ thành công thực sự là cần có ji? Chẳng phải đích đến cuối cùng là một mái ấm gia đình hạnh phúc sao?

Thế nhưng cứ như kiểu mình càng nghĩ càng để tâm nhiều thì lại chẳng thành ấy. Ông trời như thử thách lòng kiên nhẫn và sức chịu đựng của em hay sao mà ông để em tìm hoài, tìm mãi mà giờ này vẫn ko thấy bóng dáng anh đâu.

Đến giờ này, em đã tốt nghiệp đại học được 5 năm rồi, kế hoạch của em phá sản lâu rồi, em biết chứ. Trong 5 năm ấy em có từng yêu ko? Có chứ, nhưng kết quả thế nào anh biết đấy.

Em ko muốn than rằng mình cô đơn, nhưng sự thực là vậy. Có những lúc em nằm vắt tay lên trán, nghĩ xem mình pai làm ji để thay đổi tình hình? Để tâm tìm hiểu các anh chàng đang theo đuổi mình ư? Tính em xấu, ko thick là ko thể miễn cưỡng! Đi chơi giao lưu bạn bè ư? Tính em quảng giao nhưng lại sĩ diện, sĩ diện hay là có 1 sự kiêu kiêu ji đó khó tả lắm. Ko pải kiêu kỳ mà là ko muốn đi đâu cũng rêu rao là e chưa có ny, em cần làm quen kết bạn bla bla... Huhu em ko quen kiểu thế. Kết quả là từ cơ quan cho đến lớp học, thông tin về relationship của em cứ mập mờ để mọi người ko đoán đc. Thực tế là e ko có đối tươngj ở đấy nên e ko bật đèn. Hihi và mọi người cũng nghĩ, "xinh thế chắc có ny roài" :)))) . Thế là xong!

Em có thả thính ko? Có chứ :v nhưng vấn đề môi trươngf quanh em ko có nhiều đối tượng, mà toàn ng lớn tuổi và có gđ rồi.

Em nhìn thấy bạn bè thậm chí là đàn em của mình, dần ổn định cuộc sống gia đình. Số ngừoi tốt số được sung sướng cũng có nhưng ít. Số còn lại đa phần sẽ vất vả hơn, rất khác với cs độc thân là phải lo cho gia đình. Trươcs kia e sợ lấy ck sẽ khổ lắm. Nên nếu thấy đối tượng của mình mà có những biểu hiện có thể trở thành ông ck tồi trong tương lai là em triệt để tránh. Ví dụ như tính ích kỷ, gia trưởng, ham chơi bla bla...

Thật sự em còn nhiều nhiều điều muốn nói lắm.

Cơ bản là em muốn tìm người phù hợp để làm bạn, chia sẻ và nếu được thì làm người yêu. Biết điều này là khó, nhưng em cứ thử xem thế nào!

Em xin được giới thiệu 1 chút. Em là nữ sn 1990, sống là làm việc lại Hà Nội. Ngoại hình xinh xắn dễ thương, cao 1m64, nặng 50kg. Tính cách thì để tìm hiểu sau ạ.

Em muốn làm quen kết bạn với cả các bạn nam và nữ độc thân ở Hà Nội. Kết bạn nghiêm túc, trong sáng.

Mọi người có thể inbox hoặc để lại số zalo cho em ạ.

Cảm ơn mọi người đã quan tâm!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Septembergirl