Mình sinh năm 88, quê TB, gia đình tri thức, cơ bản, là kế toán đang làm việc tại HN. Theo đánh giá của bạn bè thì mình là người vui tính, hòa đồng, ưa gọn gàng, thích nấu ăn và cũng khá biết trước sau, biết cho biết nhận, tuy nhiên sống nội tâm, không giỏi thể hiện cảm xúc trước người khác. Con người tuy sống ở thế kỷ 21 nhưng có chút hoài cổ và tư tưởng của thế kỷ 20, thiên về nếp sống truyền thống, trọng tình cảm, trọng gia đình.

Cuộc sống hối hả, ngoảnh mặt quay lại đã chạm tuổi 30, thấy bạn bè ổn định đôi khi cũng chạnh lòng, đã nhiều lần hạnh phúc đi qua mà bỏ lỡ. Qua diễn đàn này, mình mong muốn tìm một người có cùng suy nghĩ, có ý chí, cầu tiến, có lối sống lành mạnh, và thuộc thế hệ 8x, có thể luôn cùng mình trong suốt phần đời còn lại, chia sẻ mọi niềm vui nỗi buồn, cùng vượt qua khó khăn.

Mình đủ chân thành và thực sự mong muốn tìm kiếm một mối quan hệ nghiêm túc, song không phải vì thế mà vội vàng. Để làm bạn với 1 người đã cần có thời gian, để trở thành bạn đời lại càng cần thời gian hơn nữa. Người phụ nữ lấy chồng không chỉ để có chồng mà là để được hạnh phúc, được yêu thương, và chia sẻ. Nếu chúng ta có duyên biết đến nhau qua diễn đàn này, thì đó là tiền đề của tình bạn để có thể tìm hiểu chia sẻ, nếu phù hợp thì tiến tới hôn nhân trong 1-2 năm tới. Các bạn có thiện chí inbox mình nhé, những bạn không nghiêm túc xin vui lòng không làm phiền, mình cũng không rảnh để tán chuyện tào lao. Xin cảm ơn tất cả.