Mình đã gõ sắp xong bài viết này, nhưng lỡ tay bấm phím gì mà mất hết trơn luôn, nản quá định nghỉ đăng bài nhưng vẫn hì hụi gõ lại bởi vì mình cảm thấy cần phải viết ra cho nhẹ lòng. Và biết đâu đấy tìm được sự đồng cảm từ một số trong những nữ nhân của Webtretho

Mình rất thích câu thơ trong tiểu thuyết "Nhân duyên trăm năm" của tác giả Tâm Phương đó là: "Ví dù chẳng nợ chẳng nần, Rủ nhau xuống dưới cõi trần làm chi?", cho nên theo một bản năng tự nhiên nào đó, chúng ta luôn mải miết tìm kiếm một nửa cho riêng mình, ngay cả đôi giày đôi dép cũng cần có nhau, mất đi 1 chiếc là chiếc kia cũng coi như bỏ cơ mà.

Mình không muốn bàn đến những khía cạnh còn đang bàn cãi của xã hội hiện đại, mình chỉ nghĩ rằng ở xã hội nào cũng có những mặt trái mặt phải, và những điều đó đều nằm trong quy luật phát triển tự nhiên, chúng ta không thể can thiệp và nếu cần thiết can thiệp thì phải có thời gian dài chứ không phải ngày một ngày hai. Việc của mình là tìm được người phù hợp với chính mình là đủ.

Thôi không làm mất thời gian của các bạn nữa, mặc dù cũng khá ngại khi nói ra nhưng mình cũng xin thẳng thắn thừa nhận một số vấn đề của riêng bản thân mình được xem là nguyên nhân dẫn đến hiện tượng chưa kết hôn ở một thằng chú tuổi 36 như mình đó là:

1. Gia đình lớn nhà mình mới ổn định được vài năm nay, trước đó cũng khá vất vả, mọi nguồn lực tài chính dồn về đó hết.

2. Khá là phong lưu đa tình, kiểu lắm mối tối nằm không.

3. Có nhiều lúc kén cá chọn canh, duyên chỉ đến 1 lần, không có cơ hội quay lại

4. Hay giận, hay nóng nếu gặp phải trường hợp kiều nhắn tin cả ngày không nhắn lại và sẽ quay xe và unfriend ngay lập tức.

5. Đôi lúc chưa cố gắng và chưa yêu thương bản thân mình nhiều.

6. Quê xa mà làm ở sài gòn nhiều người cũng không muốn làm dâu xa, mà mình lại khó quen được đồng hương vì ở chỗ mình khá ít.

7. Công việc cũng ổn mà vẫn trên răng dưới dế

Đó là 7 điều mình tóm gọn về nhược điểm của bản thân mình, nếu không chê thì hãy inbox, hoặc gạch đá cho mình thoải mái nhé!