Xin chào mọi người,

Theo yêu cầu của mod nên mình xây nhà mới để thành viên có thể tiếp tục góp gạch xây nhà :)

Là 1 thành viên bình thường nhưng hôm nay cũng xin múa bút mở đầu topic của hội.

Thật khó để bắt đầu 1 topic, vậy mình sẽ mở đầu bằng cách kể lại câu chuyện mình đến với HDT Hà Nội :)

----------------------------------------

Vô Webtretho

webtretho là cái gì vậy ? Chắc là cái gì đó liên quan đến trẻ thơ thì phải.

Mình cũng ko để ý nhiều, lập tạm 1 cái nick để vô ngó nghiêng, nick ngày xưa mình hay xài là happylife mà giờ ko lập được, quên quên nhớ nhớ, làm vài cái nick, cuối cùng mình xài nick migen.

Vậy là mình thành 1 mem của webtretho ... xem nick vậy mà nó cũng đã được lập 3 năm rồi, lâu phết đấy nhỉ :D

-----------------------------------------

Thành mem của HDT Hà Nội

... Vào một ngày thứ 7 của tuần cuối cùng tháng 3 (hi vọng nhớ ko nhầm) :p

Sau một hồi tìm hội nhóm về từ thiện, thể thao để tham gia nhưng sao mấy hội này toàn phát triển theo hình sin ... chắc tại các bố các mẹ bận rộn nên thành ra ko thấy hoạt động gì mấy.

Dạo 1 vòng thì thấy có lịch off của HDT Hà Nội ... hội gì thế này ??? Độc thân hả ??? nghe cũng lạ, đang rảnh ngày cuối tuần - "ừ thì thử qua off 1 buổi coi sao" :p

Đến trước ngõ vào chỗ off,... - "hội này lạ quá, thôi, đi về dạo phố thích hơn"

đi nửa đường thì nghĩ lại - "mất công đến rồi lại về thì thật ... chẳng ra sao, thôi, vòng lại, cứ vô coi sao"

Vòng lại, rút phone gọi cho caphemotminh ra đón...

Vậy là mình thành 1 mem của hội. Nó bình thường và đơn giản vậy thôi.

Ấn tượng ban đầu về hội

4 người - số mem tham gia buổi trước :o - sự khởi đầu mới của hội là đây !

8 người - số mem tham gia buổi off chính thức, cái ngày đầu tiên migen góp mặt.

Nhớ lại xem gồm những ai nhỉ ? Vantruong, Terry, Xuanthu, Cua-Cua, linhtinhxoe, cafemotminh, migen và 1 mem nữa (ko biết có phải là vuilakhitacuoi ko nữa).

Ngồi ấm chỗ cũng là lúc gió bão bắt đầu nổi lên, sau màn giới thiệu, bác vantruong với tài năng chém gió làm mình ngồi cười hoài ko ngớt - "hội này cũng vui đó chứ !" :))

Sự ra đời của ban tổ chức mới

Để hoạt động ko đi xuống, mọi người biểu quyết bầu ban lãnh đạo. HT phải dành cho người chém gió giỏi nhất rồi, Mr vantruong, tiếp là 2 HP Terry và cafemotminh ... may quá, mình "ít nói", chẳng dám làm lãnh đạo :p

Đến buổi thứ 2, có sự xuất hiện của các mem kì cựu, cựu hội trưởng White-tiger, alex và mấy bác nữa ... chẳng nhớ nick nữa. Buổi off có sự góp mặt của mem mới Amip133, mem nữ nổi bật nhất nhé :)

Cuối buổi bác vantruong lôi amip133 vô làm 1 chân HP ... "migen, chú cũng làm 1 chân đi"

... lúc về còn nhận được tin nhắn, mở ra - "giờ chú giữ 1 chân HP rồi đó, ko được từ chối đâu đấy" ... cái gì thế này, chức danh này ở đâu rơi trúng mình vậy ??? :(

... mình vốn "ít nói", được mỗi cái rảnh rỗi nên góp mặt ko chừa buổi off nào thui mà cũng bị "tóm vô làm 1 chân tổ chức" là sao :p

Ban tổ chức mới hình thành với 5 thành viên như vậy đó :)

Sau thời gian dài phát triển, lúc thăng lúc trầm, quen biết nhiều người, mỗi người 1 tính cách, 1 đặc điểm ... Thật sự rất vui khi được quen biết mọi người.

Off chung, off riêng, bị stress hay "tự nhiên thấy chán chán" lại gọi nhau, rảnh lại í ới :)

Nào là đi cafe chém gió, ngồi trà chanh ven hồ hóng gió, đi phố cổ ăn uống ...

Tổ chức nào thì sinh nhật mem, off trung thu "1 vé về tuổi thơ", 20/10 ...

Dã ngoại thì đi ThungNai, Mai Châu, Sóc Sơn, Tam Đảo,...

Lại thêm chương trình bơi, xem phim, dã ngoại, tiếng anh, ...

Thật sự cám ơn sự đóng góp của các bạn trong sự phát triển của hội :

HT vantruong, các HP Terry, Amip133, cafemotminh,

các mem tham gia sau này như Mimoza, giocuonmaytan

và các mem khác nữa mà trong giới hạn bài post mình ko thể liệt kê hết được ...

Vài dòng mở đầu vậy thôi. Viết dài nữa thì ... chắc thành truyện ngắn quá :)

Migen.

PS. Mang gạch vô góp xây nhà mới đi nào các bạn ! :)