Chỉ vài ngày nữa bước sang năm mới, năm tuổi của Đinh Mão, 24 - 25 tuổi rồi. Năm tuổi thì thường rất xui xẻo, mọi thứ không được như ý muốn và tình duyên không ngoại lệ.

Dân gian có câu "Trai Đinh Nhâm Quý Giáp thì tài, gái Đinh Nhâm Quý Giáp thì hai lần đò". Chả biết mấy lần đò qua đò lại gì nhưng đến giờ vẫn độc thân vui tính^^^

Mình lập topic này mong muốn được giao lưu với các bạn cùng "cảnh ngộ", mỗi độ xuân rạo rực về thế này mới thấy trong lòng thật tái tê.

Ra trường, đi làm được hơn 1 năm. Gọi là đi làm nhưng ở nhà với đống sách vở, lướt webtretho là chủ yếu. Mình làm GV ĐH, vẫn còn tiếp tục đi học, ngoài đi dạy, thỉnh thoảng gặp gỡ bạn bè, lang thang phố xá - mọi thứ lặp đi lặp lại cho đến ngày hôm nay.

Ngẫm lại, sao mình lại lận đận tình duyên thế nhỉ? Bạn bè lần lượt lên xe bông không thì cũng cặp kè, nghĩ đến một lúc nào đó, tụi nó bỏ rơi mình. Vẫn may lúc này, một hội vẫn đón nhận mình là thành viên đó là hội độc thân. Đồng nghiệp của mình ai phần đông là có gia đình cả rồi, bạn bè cùng trang lứa hiện tại không có hoặc không hợp chỉ nói chuyện chứ không thể thân nên phải đôi khi thui thủi một mình, đi đâu cùng đoàn cũng một mình. Thế này, năm tới chả đi đâu nữa.

AQ một tẹo, nhìn lên thì chẳng bằng ai, nhưng nhìn xuống. Cũng cao ráo (1m65), không gầy không béo, hay được khen là chuẩn, mặt mũi nhìn chung dễ coi, ăn nói nhỏ nhẹ chỉ thỉnh thoảng hơi to một chút thôi. Gia đình cơ bản, nhà ở HN. Nhìn chung, cũng khá thân thiện, cởi mở nhưng chỉ một số người cảm thấy hợp thôi còn đâu chỉ giả bộ là vậy.

Rất mong nhận được những chia sẻ cảm thông từ phía các bạn, anh/chị/em gần xa để tớ tiếp tục lạc quan và iu đời.