Chào mọi người.

Mình đã qua tuổi 40, vẫn đang đi tìm một bóng hồng trên 30 tuổi mà thấy khó thiệt

Lý do rất mắc cười: Khi còn trẻ, do điều kiện công việc nên đi rất nhiều, mà do chính mình ham đi, thành ra không có ý định lập gia đình sớm, vì sợ vợ khổ ( do mình thường đi xa vắng nhà) hoặc mình khổ ( phải quanh quẩn ở nhà với vợ con). Thứ nữa mình sợ còn trẻ chưa có kinh nghiệm sống, dễ va chạm xích mích rạn nứt hôn nhân nên quyết định để qua 35 tuổi mới lập gia đình.Lúc đó kinh nghiệm sống có đủ, kinh tế ổn dịnh, hôn nhân sẽ vững vàng hơn.Thành ra lúc đó chỉ yêu đương, không có ý định lấy vợ sớm, ai yêu mình chờ lâu được thì chờ, ai dè các cô chẳng ai chịu chờ, sau 1 thời gian là chia tay đi…lấy chồng mất.

Nhưng sau 35 tuổi , quyết định tìm hiểu lấy vợ là bắt đầu bế tắc, lý do là yêu gái trẻ ( 25 tuổi trở xuống) dễ khác biệt tuổi tác sở thích tính tình đủ kiểu, các cô chưa có nhiều kinh nghiệm sống và yêu, nên hay đòihỏi, nhõng nhẽo, giận dỗi… nhiều lúc cũng hơi quá nên dễ tan, có cô chỉ yêu nhau được 3 tháng là cả 2 đều thấy không hợp.. Mình quyết tâm chọn phụ nữ 30tuổi trở lên, nhưng rốt cuộc quá khó để tìm. Vì tuổi đó phụ nữ hầu như lấy chồng hết ráo rồi. Một số phụ nữ trên 30 mình có dịp tiếp xúc, tìm hiểu cũng có,lại không thành vì ở tuổi 34 - 35 trở lên mà chưa chịu lập gia đình hay chưađược ai hỏi cưới thì hoặc do tính hơi kén chọn, hoặc khó tính, hoặc có tâm lý chuyện gì đó bất ổn ( mình chỉ có ý nói về số phụ nữ mình gặp, không nói về phụ nữ nóichung, mong các bạn đừng hiểu lầm)

Thêm nữa, do mình có một thời gian dài tới 10 năm gần đây làmviệc trong môi trường mà toàn các bạn trẻ tuổi, mới ra trường nên cơ hội tìm người trên 30 tuổi như mong muốn không có, mình lại chỉ tìm qua bạn bè của người quen nên ít cơ hội, lại không chịu làm quen qua mạng nên dẫn đến không có kết quả. Đây là lần đâu tiên có ý định làm quen qua mạng.

Qua 40 tuổi quỹ thời gian không có nhiều, nên mình đưa ra các thông tin và tiêu chí tương đối cụthể, không chung chung để tránh những trường hợp không hợp nhau mà đi làm quen chán mới phát hiện ra, mất thời gian của cả 2 bên,mong các bạn không cho là mình chảnh hay gì đó.

1/ Bản thân:

Đang sống ở TPHCM.

Gia đình nói chung chịu học, phần lớn người thân ( cha mẹ, chú bác cô gì…) học đại học hoặc cao hơn

Đã học 2 trường đại học và nhiều khóa đào tạo khác nhau.

Có chuyên môn và từng làm trong các lĩnh vực về mỹ thuật,truyền thông, xuất bản, luật, CNTT, thể thao…

Qua tuổi 40 nên không còn đẹp trai như lúc mới sinh ra. Mặt hơi ngầu, con nít có thể sợ còn phụ nữ thì không... biết.

Điều kiện kinh tế không đến nỗi tệ, nói chung là ổn.

Tính tình thỉnh thoảng lãng mạn, có lúc lãng xẹt, nhưng cơ bản là hiền, có thể dữ khi bị cắn.

Đam mê đủ thứ, từ du lịch, hội họa, nhiếp ảnh, phim ảnh, thể thao, âm nhạc, sân khấu… nói chung ham mê rất nhiều thứ.

Khuyết điểm: Thỉnh thoảng cũng vô tâm, hay quên. Có khi nịnh đầm có khi không. Có lúc siêng có lúc lười… ( chẵc cũng còn nhiều, thôi để nạnnhân tự khám phá và đánh giá)

2/ Đối tượng:

Tuổi từ 30 – 38. Đã ly hôn cũng OK, nếu chưa có con riêng thì tốt.

Không cần đẹp, nhưng đừng xấu, chỉ cần trung bình tới khá là tốt rồi. Còn thế nào là đẹp, xấu hay TB thì cái này tùy vào thẩm mỹ của mỗi người. Gặp nhau mới biết .

Học cao đẳng hay đại học thì hay quá.

Có khuynh hướng bên lĩnh vực khoa học xã hội hơn là bên khoahọc tự nhiên sẽ dễ hợp.

Nữ tính 1 chút, và vị tha 1 chút.

Bạn nào thấy chịu đựng nổi tay đàn ông như mình thì cứ thử liều một chuyến xem sao. Cứ trao đổi thẳng thắn thoải mái ở đây , trừ các thông tin cá nhân để liên lạc tốt nhất nên qua nhắn tin riêng .