Xin chào các bạn, đặc biệt là các chị em gái chuẩn (hổng có tìm các thým đâu nha)

Chuyện kể là, hồi nhỏ, thấy người ta có 19, 20t đã làm làm đám cưới tưng bừng, BB tớ tự dặn lòng: "Gớm, lấy vợ sớm làm gì cho khổ! Mai mốt mình sẽ lấy muộn, tầm 27t ấy". Thế mà than ôi, bãi bể nương dâu, chỉ mấy hồi thôi đã 28 mùa khoai ngứa đi qua mà vẫn chưa sản xuất ra đứa trẻ con nào, trong khi tụi bạn đã có thằng làm bố 2 đứa trẻ con :(

Phàm những kẻ ế trong thiên hạ, ngồi mãi không có ma nào ngó ngàng tới thì cũng phải tự xách dép lên mà đi tìm. Bởi thế cho nên, ngày hôm nay, BB tớ mạo muội mở thớt này, trước là xin bố cáo về tình trạng FA kinh niên, sau là có đôi lời tìm người tâm tình tuổi quá lớn đặng qua mùa gió lạnh đang ầm ầo gào rú ngoài kia.

Hồi 1: Lý lịch, hoàn cảnh xuất thân

- Trước 1945: Nghe đồn gia đình là (đại)x101 địa chủ

- Trước 1975: Nghe đồn gia đình là (đại)x1001 tư sản

- Sau 1975: Gia đình chả có gì, có mỗi điều kiện! Tuy nhiên, kể từ 1987 - khi sinh ông con giai quý có tên cúng cơm là Bình Boong ra thì gia đình chuyển qua chả thiếu gì, thiếu mỗi nợ vì nó ăn khỏe quá :D Ông con giai quý này còn có 1 tên khác là Trần Bình Thường. Nghe đồn mai mốt có con, hắn sẽ đặt tên con là Trần Thường Thường, Trần Bất Bình Thường, Trần Phi Thường, Trần Tầm Thường, Trần Nghê Thường nữa đó ạ ^^

- Nguyên quán: làng Sen - Kinh Bắc (không phải làng Sen Nghệ An đâu nhé), cách thủ đô 50km

- Từ 2005: Bị trục xuất khỏi quê nhà vì quá quá đẹp giai. Điểm tị nạn là Sài Gòn hoa lệ. Tại đây BB học xong trường KHXH&NV (tên nôm là Nhăn Răng) rồi ở lại mần ăn luôn. Có 2 lần ra thủ đô yêu dấu làm, mỗi lần được nửa năm; công việc khá ổn nhưng mà lại quay lại SG vì ở HN ko có bạn bè gì cả, cô đơn lắm!

- Nghề nghiệp: Thợ tiện (Tiện gì làm nấy đó mà :D) BB đi làm từ thời còn sinh viên, làm qua đủ thứ nghề rồi: bưng bê phục vụ tiệc cưới, bán hoa lề đường (hoa nghĩa đen, ko phải hoa như hoa di động ở cầu Thị Nghè đâu nha :D), phóng viên, biên tập viên, online marketing... Đã từng xuất hiện trên TV, các báo lớn khá nhiều, cơ mà có tiếng mà chả có miếng các bác ạ, khộ lắm :( Mặc dù tớ chưa hề làm cho ai có bầu (thề đấy!) nhưng công việc hiện tại của tớ lại là đang duy trì công ty riêng kinh doanh đồ cho bà bầu 2,5 năm nay rồi. Giàu thì tớ chưa giàu (80% chị em đọc đến đây là out luôn - nghe mấy anh thất tình đồn thế) nhưng ít nhất thì tớ là một người hoàn toàn tự do, làm chủ thời gian, công việc của mình. Tớ chả dám khảng định 100% tương lai tớ sẽ giàu có, cty tớ sẽ có hàng trăm người làm; nhưng đó là mục tiêu của tớ (18% chị em còn lại cho là viển vông - nghe các anh mất niềm tin vào phụ nữ đồn thế)

Hồi 2: Tính cách

Qua cái văn phong đoạn trước thì chắc chị em biết là tớ là người rất hài hước, vui tính, luôn lạc quan, yêu đời rồi. Từ nhỏ tớ đã suy nghĩ tự lập và khi 18t thì tớ đã sống tự lập xa nhà rồi. 1 phần vì tiếc tiền của bố mẹ, 1 phần vì nghĩ dùng tiền của mình tự kiếm được sung sướng hơn nên tớ đã đi làm từ thời sv. Tớ muốn kiếm thật nhiều tiền để trước tiên có thể lo lắng chu toàn cho cha mẹ, gia đình trong tương lai; sau là di du lịch đây đó mà ko lo thiếu tiền hay phải xin nghỉ phép ai; sau nữa là làm từ thiện, giúp đỡ những người có ý chí vươn lên trong cuộc sống...

Tớ thích trẻ con. Nói chuyện nhí nha nhí nhố với tụi trẻ con thật vui! Ước gì ngay bây giờ có 1 đứa do mình sx ra thì hay biết mấy, mình sẽ dạy cho nó cách lên WTT tán gái :D

Nhìn bề ngoài, người mới gặp thường thấy tớ lúc nào cũng vui vẻ nói cười, lại thêm cái mặt khá trẻ (nhiều ng vẫn đoán sn 90) nên họ đưa ra kết luận liền là tính còn trẻ con, chưa trưởng thành. Chơi trò nhìn mặt mà bắt hình dong như vậy thì ko đúng với tớ lắm. Lúc nào cần nghiêm túc thì có nghiêm túc, lúc chơi với tụi nhỏ hay nói chuyện với bạn bè, ra vẻ nghiêm túc đĩnh đạc làm gì cho căng thẳng. Mọi người cười nói với nhau phải vui hơn ko?

Tớ thích đi phượt và nghe rock. Tuy nhiên, tớ ko thích rượu bia, thuốc lá, cờ bạc, cá độ. Ở Saigon tớ uống cf hàng ngày. Về Bắc, tớ chuyển tông sang trà đá, trà nóng :D

Hồi 3: Về ngoại hình

Mặt mũi sáng sủa phết!!! Sáng sủa, tối cũng sủa luôn. Thề đấy! Cao 164, 165cm gì đó, nặng 54, 55kg gì đó -> thể loại thấp bé nhẹ cân. Chiều cao thì chả thay đổi được rồi, còn cân nặng thì cứ được vỗ béo 1, 2 tháng là lên luôn (tớ ở 1 mình nên ăn cơm bụi ko à. Chị em nào có lòng nấu ăn cho ăn hàng ngày thì xin đa tạ!)

vài hình ảnh đây ạ:

Hình ảnh ko qua pts hay 360 gì cả, cơ mà nhìn đẹp hơn bên ngoài 1, 2 phần đấy :D Đạo này cf, thức khuya nhiều, khuya lại ăn mì gói nữa nên mụn mọc dăm ba chỗ rồi :D

Hồi 4: Mục tiêu tìm kiếm

Chuẩn gái nhé! Sau là người có suy nghĩ nghiêm túc về tình yêu: yêu để cưới chứ yêu cho vui thì mất thời gian lắm ạ! Tớ qua cái giai đoạn yêu cho vui, yêu để khoe với bạn bè t cũng có gấu rồi ạ. Là người yêu gia đình, yêu trẻ con. Biết nấu ăn - nhất là món Bắc thì càng tốt, mà ko biết cũng ko sao, về tớ chỉ lại được (tớ nấu ăn cũng tạm ổn). Người vùng miền nào cũng được, cơ mà người Bắc thì càng tốt (văn hóa giống nhau nên dễ hiểu nhau ấy mà). Tớ đạo Phật nên nếu bạn nào đạo khác thì chúng ta làm bạn tốt nhé!

Ace, lộn, ce nào hứng thú thì xin để lại địa chỉ fb hay gửi inbox cho tớ nhé!

Chào thân ái và quyết thắng!