Em chào các anh chị ạ! Em là thành viên mới ạ, thật ra biết trang này từ lâu rùi nhưng toàn đứng ngoài nhòm ngó mấy cái chuyên mục tư vấn, kinh nghiệm hay hay này nọ của các anh chị thôi ạ. Hôm nay em mới mạnh dạn đăng ký làm thành viên để bon chen tý ạ.

Thật ra, em có một vấn đề nan giải như thế này ạ! Em năm nay 23 tuổi gần tròn, từ trước tới h em cũng chưa thật sự yêu ai , thích thích thì có chứ bảo yêu đương sâu đậm thì hok có tí nào đâu ạ. Cuộc đời em nó cứ bình lặng trôi như thế cho hết 4 năm đại hok, cho tới khi em tốt nghiệp và bắt đầu đi làm ạ.

Em quen một mình từ lâu rồi, nên thấy cũng bình thường, đôi khi cũng thấy chạnh lòng chút chút nhưng cứ dặn lòng yêu đương ko có gì hay ho nên đâu lại vào đấy ạ. Cho tới mấy cái dạo này em bị nói "kháy" nhiều quá ạ, tới công ty thì bị mấy anh chị trêu " 23 tuổi đầu mà còn chưa biết yêu đương là gì à cô?"..., về nhà thì cứ bị chị gái và ông anh rể " nói đểu" em: " Dì ráng đợi Vân Nhi( cháu gái em 2 tuổi) 18 tuổi rồi dẫn đi hỏi chồng cho một thể nhá". Em cười trừ đấu khẩu lại, nhưng bài ca ấy cứ tiếp khúc mãi mỗi khi nhà em có khách hay về chủ đề " ế" lại lôi em ra nói.( Hix, chứ thật ra hồi em đi hok cũng có nhiều anh tán tính đấy chứ ạ, nhưng hồi đó em trẻ con, cứ thấy anh nào có ý định là cắt đuôi liền, với lại chị và mẹ em cứ động viên với tinh thần ko yêu đương khi đi hok nên em cũng bị ám ảnh ạ).

Thế mà bây giờ, mẹ em mà gọi điện cho con gái suốt ngày hỏi chuyện yêu đương của em đấy, dục lên dục xuống" yêu đi, yêu được rồi đây". nghe mà ngán.

Ngoại hình của em thì cũng ok, ko phải là xấu, nhưng mà do cái tư tưởng của em nó hơi bị cực đoan với tình yêu( do em đọc sách báo nhiều quá đấy ạ), tháy người ta yêu sâu đậm rồi chia tay, vật vã đau khổ, buồn rầu em lại thấy oải lắm ạ.

Giờ cũng lớn rồi, thấy mấy đứa bạn đứa nào cũng có một mảnh tình vắt vai, tối tối đi chơi hẹn hò, bắt đầu cũng thấy nhoi nhói rồi ạ, em thì suốt ngày đọc sách với báo, lý thuyết vầ tình yêu thì nắm cũng khơ khớ mà chưa được thực hành tý nào, mơ mộng như phim hàn quốc cũng nhiều mà chưa có dịp luyện ạ.

Em còn có hẳn một bài viết cho " chàng trai tương lai" của em ở facebook đấy ạ, cũng mộng và mơ nhiều https://www.facebook.com/li.ki.71

Web của mình có ai cùng cảnh ngộ, độc thân vui tính thì làm quen kết bạn tâm sự, cho em mấy lời khuyên để làm sao kiếm được người yêu với ạ.