Buổi hẹn đầu tiên cũng giống như ấn tượng đầu, là tấm vé quyết định hai bạn có lên chung một “con tàu định mệnh” hay không. Có quá nhiều tips cho các chị em phụ nữ nên nay quyết định bày mưu cho anh em nhà mình đây. Vậy nên chuẩn bị gì trong buổi hẹn đầu tiên để dễ dàng “ghi điểm” trong mắt người ấy?  

1. Chăm chút bề ngoài 

Đối với cả nam hay nữ, chăm chút bề ngoài cho buổi hẹn đầu là điều vô cùng quan trọng. Hãy đừng chỉ “hữu xạ tự nhiên hương” nơi tâm hồn mà còn là cả bề ngoài nữa nhé!  

• Tránh mùi hôi cơ thể khiến tình mình đổ bể 
  • Đừng dùng nước hoa quá nồng sẽ khiến người ấy phải gồng… 

hình ảnh

• Phụ kiện không cần lố nhưng nên có điểm nhấn. Đàn ông khá ít lựa chọn về phụ kiện. Nên để “ăn chắc” thì hãy đeo một chiếc đồng hồ tốt thể hiện phong cách của mình. Một chiếc đồng hồ xịn cũng đủ làm điểm nhấn cho cả outfit rồi. 

hình ảnh

Đồng hồ với phong cách năng động 

hình ảnh

Đồng hồ cho phong cách lịch lãm 

2. Chăm chút những hành động nhỏ

Chú ý vào những chi tiết nhỏ nhặt sẽ thể hiện được sự tinh tế của một người đàn ông. Đó có thể là mở cửa, kéo ghế cho nàng hay thậm chí là gạt chỗ để chân trên xe máy khi đón nàng. 

hình ảnh

Những hành động nhỏ thể hiện sự tinh tế của một người đàn ông trưởng thành 

Một hành động siêu nhỏ nhưng luôn ghi điểm với phái nữ. Kể cả khi chưa yêu nhau, hãy là một người đàn ông biết quan tâm đến những điều nhỏ nhặt nhất!

3.  Người đàn ông thực thụ sẽ là người lên kế hoạch cho buổi hẹn hò

Buổi hẹn hò đầu tiên sẽ luôn gắn liền với nhiều cảm xúc, suy nghĩ và cả những kế hoạch trong đầu. Một người phụ nữ thật sự sẽ luôn bị ấn tượng với kiểu đàn ông lên những kế hoạch độc đáo.Dù biết rằng chuyện này thuộc về phạm trù năng khiếu và đàn ông thường sẽ chọn những cách an toàn trong khuôn khổ, nhưng nếu có thể thì sao không thử? Việc dành nhiều suy nghĩ cho lần đầu tiên luôn xứng đáng mà, bạn sẽ khiến cô ấy cảm thấy thật đặc biệt.

9 lời khuyên cho buổi hẹn hò đầu tiên - elle man 9

4. Hãy là chính mình 

Tip cuối nhưng luôn đúng trong mọi trường hợp - hãy là chính mình. Dù rằng bạn phấn khích vì cô ấy đến mức nào, cũng phải giữ bình tĩnh trong buổi hẹn hò đầu tiên này. Ấn tượng đầu tiên rất quan trọng, nhưng đừng đóng vai một tài tử Hollywood hay một soái ca của xứ sở Kim Chi, hãy cứ là chính bản mình, thể hiện chừng mực cho cô ấy thấy bạn là ai, và tính cách của mình là như thế nào.

hình ảnh

Ảnh từ Unsplash

Buổi hẹn đầu tiên không thể tránh khỏi những lo lắng, bối rối từ cả hai người. Trong đầu bạn sẽ toàn những câu hỏi: “Liệu người ta có thích mình không? Mình làm vậy có lố quá không?...” Nhưng đừng để căng thẳng làm hỏng buổi hẹn nhé. Đôi khi đi với “người ấy” mà chẳng cần nói gì cũng thấy thoải mái, là khi bạn muốn yêu rồi đấy!! Tất cả những gợi ý trên chỉ mang tính chất tham khảo, nếu có bất kỳ ý tưởng nào mới, hãy thử, biết đâu người ta sẽ phải trầm trồ. Cùng chia sẻ bí kíp của mình bên dưới cho anh em cùng tham khảo nhé!!