Trước tiên xin giới thiệu qua một chút:

Mình chuẩn bị bước sang tuổi 30 (2 tháng nữa) tuổi dương lịch.

Nhà cửa: quê hà nội, hiện có nhà riêng tại quận lõi của hả nội (1 ở, 1 cho thuê).

Nghề nghiệp: công tác tại quản lý nhà nước, cũng có vị trí cơ bản.

Thu nhập: đủ nuôi vợ, 2 con sống ở mức ok của Hà Nội, mỗi tháng vẫn có thể thủ thỉ đưa thêm cho vợ 1-2 cây vàng để dành.

Ngoại hình: đảm bảo ok, hiểu tâm lý phụ nữ, biết chiều chuộng mặc dù hơi gia trưởng, trước đây mình đi học, chưa béo và mất tự tin thì mình cũng đã trải qua khá khá mối tình với các hoa khôi của trường, cũng đc coi là có chút đào hoa, tuy nhiên đi học trời tây mấy năm về thì bạn gái đi lấy chồng hết, cũng trang lứa chẳng còn ai, lại lười đi tìm hiểu nên phòng không.

Vấn đề 1: Béo (1m70 nặng 82kg), bụng khá to ( khó có cơ hội giảm do mình hay đi tiếp khách).

Vấn đề 2: Thời gian, mình rất ít thời gian, ngoài đi làm mình đi học liên miên buổi tối, cuối tuần ..vv vì có trí tiến thủ nên mình chắc vẫn còn học dài nữa (sắp tới mình chuẩn bị nghiên cứu sinh).

Mục đích của mình: Mình ko tin tưởng vào các mối quan hệ trên internet, mình vẫn thích phong cách cổ điển, duyên số gặp nhau nên mình cũng ko có ý định tìm bạn gái ở đây, và mình cũng chưa vội lắm.

Mình chỉ muốn hỏi ( định hỏi ít, nhưng tranh thủ lập topic mình hơi lan man tý, mong mn thông cảm)

1: Chị em đánh giá thế nào về người béo (bệ vệ chứ ko phải ục ịch nhé, vẫn rất nhanh nhẹn). Liệu mới gặp mn có thiện cảm với họ ko (ăn mặc công sở, đơn giản ko nổi bật).

2: Minh muốn tìm người phụ nữ chân thành, chung thuỷ, nghĩ nhiều về gia đình, bố mẹ, con cái ( mẫu các bạn gái 8x thời xưa) liệu bây h mình nên tham gia vào các hoạt động nào để có cơ hội gặp các bạn như thế ( mình đi học các em teen thì thường nông nổi, cái gì cũng chỉ nghĩ đến bản thân, trong mối quan hệ thì thường quan tâm tới vật chất, mình ko đánh đồng tất cả nhưng mình hay gặp như vậy; tham gia hội đi phươt thì hay gặp các em nông nổi quá, chỉ muốn chơi cho thoả cái tuổi trẻ, hix tuổi trẻ của đám 8x bọn mình ngày xưa là để học tập, tích luỹ, một phần có thể vì ko có điều kiện nhưng chủ yếu do tư duy thời đấy như thế; mình vào bar thì thấy hoá ra lại ok nhất, tuy nhiên các em vào bar mà mình để ý thường được chiều chuộng từ bé bố mẹ còn chả quan tâm thì mình là cái đinh..) nói đến đây chắc nhiều bạn sỉ vả mình là đàn bà, cành cao, oái oăm, đòi hỏi, đàn bà phải sống cho mình chớ..v..v mình nghĩ các bạn nói thế cũng ko sai, nhưng vấn đề là mình đang tìm cho mình, tiêu chí mình đưa ra nên mặc kệ phán xét mình đứng trên suy nghĩ chủ quan của mình và mình chỉ muốn hỏi là liệu ở đâu mình có cơ hội gặp người nt.

Cảm ơn mọi người.