Nhiều khi cảm thấy cô đơn, thấy bạn bè ai cũng có đôi có cặp, tụi nó kể về người yêu hiện tại, người yêu cũ mà tủi thân. Nhiều khi cũng muốn có người yêu lắm chứ, cũng muốn có người chiều chuộng lắm chứ, nhưng không tìm thấy ai phù hợp thì biết làm sao bây giờ?

Hồi xưa có thích một người nhưng do ngại ngùng không dám nói, kết quả là nhìn người đó tay trong tay với bạn của mình, nhìn hai người đó yêu nhau, giận nhau, rồi làm lành mà đau lắm chứ, nhưng mình biết lấy tư cách để buồn, để đau khổ đây? Sau này gặp lại thì người đó còn suýt chút chẳng nhận ra mình, cảm giác đó có mấy ai hiểu được chứ? Sau này cũng từng có thử tìm hiểu một người nhưng rồi cũng chẳng ra đâu vào đâu, không phải còn thích người đó nhưng cũng vẫn cảm thấy trống rỗng, không phù hợp, rốt cục lại dữ dằn, chảnh chọe với người mới, khiến anh ấy bỏ đi rồi. Mình thật sự không muốn làm như vậy, nhưng thật sự thì cũng không biết phải đối xử với anh ấy như thế nào. Vì thật sự có lẽ mình không còn yêu người cũ, nhưng vẫn còn chưa sẵn sàng để chấp nhận một người khác...

Xin lỗi anh, mong anh tìm được người yêu anh thật sự.