"ừ, tôi đang độc thân, nhưng cảm ơn trời trong khi chờ đợi duyên số, cuộc sống của tôi vẫn có
thật nhiều sắc màu,
vẫn
có thật nhiều thứ ý nghĩa mang lại niềm vui và hạnh phúc.
Tôi
yêu và trân trọng
tất cả những thứ đã và đang cho mình tiếng cười đó"

Topic này mình mở để mọi người có thể vào đây nói về những thứ lớn lao, những điều giản dị.... bất kể thứ gì làm những kẻ độc thân như chúng ta bật cười hoặc cười mím chi cọp, cười khanh khách hoặc cười gian xảo :D, 1 cảm xúc lâng lâng bay bổng hoặc 1 nét ngạo nghễ đắc thắng ...

Tất cả đều xứng đáng được ghi lại để khi đọc lại ta thấy cuộc sống của mình vẫn thật thú vị, mình có thể nhận diện những điều làm mình vui vẻ và tốt đẹp lên để xác định con đường hạnh phúc phía trước rõ hơn.

Theo 1 nghiên cứu của cuốn Người Nam Châm thì sẽ rất hữu ích nếu làm đầy được bản danh sách nhg câu hỏi này, cuộc sống sẽ được định hướng tốt đẹp hơn, mình cũng tin là vậy, nên trích ra bản danh sách, post lên mọi người thử xem nhé

Chương I - MỤC ĐÍCH VÀ ĐAM MÊ

1 / Hãy bắt đầu bằng việc liệt kê tất cả nhg lần trong đời mà bạn thực sự cảm thấy có niềm vui được sống:

Nhg sự kiện đó có yếu tố gì chung?

Vậy mục tiêu của cuộc đời bạn là gì?

2/ Mình có năng khiếu tự nhiên nào?

3/ Mình có tài và kỹ năng gì?

4/ MÌnh thích làm gì?

5/ Khi nào mình thấy sống có ý nghiã nhât?

6/ Khi nào mình thấy bản thân mình tốt nhất?

7/ Điểm mạnh của mình là gì?

Mình có đặc trưng gì?

8/ Những người khác nói mình thực sự giỏi điều gì?

9/ Mình thích tương tác với mọi người như thế nào?

10/ Nếu có thể, mình sẽ thay đổi điều gì trên thế giới này?

11/ KẾT ; MỤC ĐÍCH SỐNG CỦA TÔI:

CHƯƠNG II - XÁC ĐỊNH ƯỚC MƠ TRONG 7 LĨNH VỰC quan trọng:

1: Mục đích cá nhân:

2: Các mối quan hệ

3: Sức khỏe và cơ thể

4: Sự nghiệp và học vấn

5: GIẢI TRÍ:

6: TÀI CHÍNH:

7: ĐÓNG GÓP:

Chương III - DANH SÁCH CÁC ƯƠC MƠ

* Mình sẽ mở màn đầu tiên đây, chỉ bật mí chút xíu thôi, còn lại bản danh sách phải "bí mật" :x:

Những thứ làm mình vui hôm nay gồm có:

1/ Xem đc 1 bộ film rất hay : funny Johny English reborn, film HQ cánh chim cô đơn cũng hay nữa, nói về cuộc sống rất sâu sắc, xem nó có cảm giác cứ như mình cũng được yêu giống cô diễn viên chính vậy, chẹp, AQ nhưng rất là vui
:x

2/ cv dạy học vẫn tiến hành suôn sẻ, có thêm h/s mới =P~

3/ có tấm biển hiệu đầu tiên ra tấm ra món sau quãng 5 năm làm việc, vừa treo lên thì bão lớn về, có vẻ hứa hẹn tương lai hoành tráng đây, he he

4/ Hôm nay nhòm vào gương tự thấy cũng được được, còn trẻ chán =P~

5/ Mai được gặp mọi người trong hội độc thân yêu quý :p