HN đã chìm vào đêm, sau giờ dạy học mình ngồi chuẩn bị bài và xem thông tin tuyển sinh, việc vẫn còn nhiều nhưng việc tìm chồng còn quan trọng hơn tất cả. Bây giờ là đầu tháng 5, còn hơn nửa năm nữa là lại đến tết. Tết năm nay nếu ko tìm được "người bạn lớn" thì mình không giám về nhà nữa. Chưa lấy chồng ngày nào là bố mẹ họ hàng xấu hổ ngày đấy.

Thực ra đến tuổi này mình chỉ ước đã có 1 chồng và 2 con để không còn phải lo lấy chồng và sinh con đẻ cái gì nữa nhưng đến giờ mới đi tìm chồng để kết hôn.

Mình sn 1986 - tuổi dần như các cụ nói là cao số nhưng mình thì thấy mình và bạn bè cùng tuổi cũng hiền lành và sống cũng biết kính trên nhường dưới, không hiểu sao duyên số đến muộn như vậy. Qua diễn đàn mong tìm được "người bạn lớn" cũng chưa lập gia đình như mình để về chung một mái nhà vun đắp hạnh phúc cùng nhau chia ngọt sẻ bùi.

Trong một cuốn sách có nói rằng " Khi bạn khao khát một điều gì thì cả vũ trụ sẽ hợp lực để giúp bạn đạt được điều đó" và đến tuổi này mình mong muốn sự bình yên trong tâm hồn hơn tất thảy những gì là lấp lánh ngoài kia.

"Em có ước gì đâu,

một ngôi nhà bão dừng sau cánh cửa

những ưu tư muộn phiền tạm thời bỏ lại

Bên trong, chỉ có ấm áp và anh

Em có ước gì đâu

Một tách cafe. Một sáng yên lành

Ta tất bật đón chào ngày mới..... "

webtretho