Bài viết mình viết sau đây chỉ là 1 cuộc thảo luận vui, ko phải mang tính chất đánh giá cụ thể về đàn ông, các anh nghiêm túc vui lòng có thể không đọc tránh gây khó chịu :D

Nói về tiền sử dảo trên wtt này thì mình cũng lượn lờ đc 1 năm rồi. và trong vòng 1 năm qua gặp không biết bao nhiêu đề tài tuyển chồng, tuyền bồ, tuyển ng yêu của cánh chị em phụ nữ. mà đa phần là cánh chị em phụ nữ nhiều, chứ các anh thanh niên thì cũng nhiều ko kém cơ mà chị em phụ nữ là nhiều hơn :)).

vậy! làm thế nào để tóm được 1 anh chàng tốt? mang về làm ng yêu, làm chồng?

mình chưa chứng kiến nhưng có lẽ cũng rất nhiều cặp trên này họ đã đến được với nhau. tại mình ko biết nhưng có lẽ là nhiều cặp đã là vợ chồng, hoặc đang làm ng yêu của nhau rồi. họ rất may mắn đúng ko. vậy tại sao còn rất nhiều chị em vẫn bơ vơ lên đây tạo topic mỗi ngày 1 nhiều mà sau bao lâu vẫn chưa tìm ra người hợp ý? sau đây là vài ý điển hình của việc, ế mãi, ế bền vững, ế lâu năm.

1. Tính cách

- đã bao giờ chị em nghĩ, tại tính cách của mình mà đến giờ mãi cô đơn chưa? đứng trên cương vị 1 thằng đàn ông, mình nghĩ rằng, để có thể kết bạn với 1 người khác giới, quan trong thứ 1 vẫn là tính cách, 1 người phụ nữ sẽ đẹp nhất khi họ sở hữu ko chỉ ngoại hình ưa nhìn, mà quan trọng là nội tâm họ, đẹp vẫn có thể sửa đc bằng tiền, nhưng tính cách cũng như phong cách sống của họ thì chả bao giờ sửa đc. vậy nên hãy thử ngẫm lại tính cách của mình khiếm khuyết gì bằng cách tham khảo từ người thân, bạn bè của mình nhé.:D

2. ngoại hình

- nếu bạn đẹp, tự động có nhiều vệ tinh tới vây quanh, đó là điều hiển nhiên mà thiên nhiên cũng chứng minh rằng hoa đẹp thì ong bướm vây quanh. phụ nữ cũng vậy, càng xinh thì càng nhiều anh theo đuổi, nhưng nói thế ko phải là nhiều chị em hơi kém sắc ko có anh theo đuổi, tỷ lệ nam nữ trên trái đất này là 50-50 nên không có chuyển 1 cô 3 chồng đâu nhé, có mấy trường hợp 1 cô 10 chồng nhưng chỉ là hi hữu thôi, đã có nhiều trường hợp 1 anh 10 vợ kéo bù lại rồi, tính ra là tỉ lệ thiếu nữ cho nam nhiều hơn đúng ko hehe:)) vậy nên bạn ko xinh nhưng hãy bổ xung cho mình phong cách sống và tính cách hoàn thiện nhất có thể, ko xinh cũng có thể khắc phục bằng cách make up nhẹ nhàng hay đi thẩm mỹ nếu bạn có điều kiện chẳng hạn, thời đại này bạn có thẩm mỹ cũng k ai đánh giá đâu vì cứ xinh là ng ta nhìn rồi chả cần biết bạn đã thẩm mỹ những cái gì đâu. thế nên kém xinh 1 tí cũng đừng buồn nhé vẫn có nhiều cách mà. :D

3. đừng kén cá chọn canh

- nhiều bạn có đăng kiểu, em cũng xinh cao ráo sao vẫn ế :)) đơn giản thôi, bạn quá kén chọn, vì bạn nghĩ bạn xinh nên cũng phải chọn 1 anh nhìn đc đc, có tiền tí hay chí ít cũng phải cao ráo dễ nhìn tí. thế là bạn auto ê sắc ế thôi. đàn ông ko đẹp ở ngoại hình, mà đẹp ở tính cách, ở độ menly. chứ k phải đẹp kiểu idol của mấy bạn mấy chị hay xem phim rồi mong ước phải có ng yêu đẹp giống idol đâu ( trường hợp này gặp của 1 chị cùng vp 30 rồi mà vẫn mê idol :)) ) đàn ông sẽ đẹp khi họ chạm ngưỡng 30 tuổi, cái tuổi có tí sự nghiệp, tiền bạc khi ấy nhìn dáng đi đứng, cách nc cũng toát ra được vẻ đàn ông hơn. chứ cái mặt ko nói đc anh này menly, đàn ông hay là 1 anh chàng tốt đâu. sở khanh đa số toàn anh đẹp trai nhé :))

- trường hợp bạn muốn có 1 anh bạn trai trẻ, thì đừng bao giờ đặt nặng vấn đề tài chính vào anh ấy, vì trẻ thì thường chưa có 1 công việc ổn định và 1 mức thu nhập tốt, tất nhiên nhiều anh nhà giàu hay quá tài giỏi thành công từ sớm thì mình ko nhắc tới nha. còn đại đa số 1 người đàn ông thường chưa thể có tài chính tốt ngay từ còn trẻ đâu.

bỏ qua 2 tiêu chí đó thì bạn dễ có người yêu thôi, thế nên kén cá chọn canh thì chỉ có thiệt thôi cho bạn thôi :p

4. đừng bao giờ sến trong mọi trường hợp

- tất nhiên nhiều anh thích ng yêu sến, gọi dạ bảo vâng ngoan như mèo. nhưng ko phải đa số, bởi vì đa số không hề thích như vậy.

đàn ông thích phụ nữ ngoan ngoãn, nhưng bị thu hút bởi những cô gái cá tính, và chấp nhận làm chồng 1 cô gái hiền thục đảm đang. vậy nên áp dụng cái định luật chém gió trên của mình trong các giai đoạn,

+ giai đoạn tìm hiểu: hãy thật cá tính nhưng đừng quá cá tính nhé :)) ( ví dụ như trong những lần hẹn bạn nên make up, tóc tai hay quần áo ăn mặc sao cho hợp trend nhất, luôn có chính kiến riêng của mình. )

+ giai đoạn yêu: hãy thật ngoan ngoãn nhưng đừng nhu nhược ( vi dụ. hôm nay mình đi ăn phở em nhé, hãy trả lời vâng hoặc hôm nay mình ăn gì em nhỉ? hãy trả lời ăn phở anh nhé, chứ đừng ăn gì cũng đc anh ơi, tùy anh :)) )

+ giai đoạn vợ chồng: đừng để anh ấy giặt giũ, nấu cơm, quét nhà và chăm con, mà bạn phải tỏ ra mình làm đc tất, anh ấy chỉ việc đi làm về và thấy mọi thứ trong nhà ok. thấy 1 ng vợ hiền dịu trong mắt là anh ấy quên hết mọi sự mệt mỏi ngoài xã hội thôi. đừng quên luôn biết cách làm mình đẹp trong mắt chồng bằng nhiều thủ đoạn nhé ............. :Embarrassment: cái này thì đến khi nào làm vợ chồng các bạn hãy google mình ko nhắc tới đâu :))

vậy đó. mấy cái topic đại loại, anh ở đâu sao em chờ hoài ko thấy, anh ơi em đây nè, anh ơi bla bla đọc thấy max sến và thú thật mình hơi khó tiêu hóa kiểu sến như thế và chắc đa số nhiều anh ko thích kiểu sến nặng như vậy đâu :))

chém gió dài quá mỏi tay, chỉ là topic vui vẻ, các anh, chị, bạn, em đừng quá nghiêm túc nhé. mình 27t chưa trải đc nhiều sự đời, chỉ là cảm nghĩ cá nhân thôi nha ;;)