Chào các chị. các mẹ,

Em là Vy tháng 5 này đám cưới ạ, em có tham khảo 1 số soiree và các kiểu dáng của nước ngoài và muốn đặt may ạ, em ở Sài gòn, nhưng lên xem các diễn đàn thì thấy có quá nhiều chỗ may như tiệm Hồng Phú (lý chính thắng), Như Phượng (cm/8 cũ), Chinh (Vườn Chuối), Hoàng gia nữa ạ, 1 số nữa thì giá cao như Hacchi hay meera meera , ngoài ra em còn muốn may cả áo dài cưới, áo dài em đơn giản 1 màu và lụa thôi ạ.

Soiree em định may cug khá đơn giản dạng dạ hội đi tiệc và 1 cái trắng em định thue đuôi cá mà đang phân vân quá m ko bik ntn.

Các chị có kinh nghiệm có thể cho em ý kiến ạ, e có đến bên Như Phượng thấy cug ok, c ấy bảo áo c ấy vải nhập nc ngoài, và may gia công cho nc ngoài ạ, còn bên cô Hồng thấy cug dc mà chưa tới xem, nhưng thấy 1 số topic bảo cô ấy ko may trực tiếp mà cho thợ may thôi ạ, đính cườm ko đẹp...

Các mẹ có ai đã may ở Như Phượng bridal chưa ạ, và cả Hoàng Gia nữa, em đang lăn tăn quá, nếu đặt may luôn cả 2 bộ và cả áo dài cho 1 tiệm lỡ may ko đẹp ko vừa ý chắc bực lắm ạ. Các mẹ cho em ý kiến về 2 tiệm đó nhé, ai đã may cho em biết ạ, có thật như quảng cáo của họ ko?

Thêm nữa là bên Như Phượng chị ấy bảo là may soiree trắng mặc dc nước đầu xong 1 tuần trả lại chị ý, c ý thu nửa giá ạ, các mẹ thấy như nào ạ.

Các mẹ có bik chỗ nào ở SG may áo dài cưới đẹp và rẻ ko? mách em lun nhé.

Chân thành cám ơn ạ :)