Tình hình là mình thấy có topic "Hội Cô Dâu Cưới tháng 9.2013 và tháng 01.2014" mà chưa thấy Hội Cô Dâu tháng 12.2013.

Nên mình lập topic này, mong các CD cưới tháng 12.2013 vào chia sẻ kinh nghiệm nhiều nhiều để mọi người có nhiều sự chuẩn bị trước giờ G nha :x

Kiwi cưới ngày 21-22.2013 ;;)

Hiện tại Kiwi vừa mới chụp xong ảnh pre-wedding tuần trước, 1 tháng sau mới có album ^^( mình book lẻ ko à, chụp freelancer do người quen giới thiệu, 2 anh chụp rất nhiệt tình và dễ thương và cẩn thận lắm, trước khi chụp toàn là chụp trước 1 vài tấm test ánh sáng rồi mới chụp, anh make up và làm tóc cũng dễ thương , thay đổi kiểu tóc rất nhanh, trang điểm nhẹ nhàng ko đậm ), địa diểm chụp là viện bảo tàng TP.HCM và Things cafe -14 Tôn Thất Đạm . Nói chung album của mình budget thui tầm khoảng 8tr à - gồm cả trang phục, ăn uống, album, phí vào cafe + bảo tàng luôn đó, nhưng mình rất hài lòng. Để có hình mình post vài tấm lên cho mọi người xem nhé ^_^.

Nhà hàng thì cũng book rùi, mình ở Quận 12 , mình book nhà hàng Ngọc Trâm - đường Nguyễn Văn Quá ( có 1 cựu CD là "Cachua-Carot " trên đây cũng book rùi và nàng rất hài lòng - nên mình cũng yên tâm.

Còn lại là thiệp cưới, quần áo, xe đưa dâu, trang trí nhà cửa ...nhiều nữa thì mình chưa chuẩn bị gì hic hic

còn 1 số thứ như trang trí nhà, nhà hàng, hoa cưới, trang điểm cho ng thân ... vẫn đang trong giai đoạn tìm hiểu