Em tàu ngầm mãi mà chưa thấy có các cô dâu tháng 12/2014 nên lập ra xem tình hình mọi người chuẩn bị thế nào rùi.

Em cưới đầu tháng 12 dương, dự tính ăn hỏi cuối tháng 11 dương nên cũng rục rịch chuẩn bị.

Em mới tàu ngầm mấy tháng nay về chỗ chụp ảnh , may/thuê váy cưới, nhà hàng đặt tiệc... Tính ra cũng nhiều việc phết í.

Em tóm tắt tổng hợp mấy cái review em có đc để mọi người tham khảo nhé ( em cũng chưa đi xem thực tế, định list lại để sang tháng mới bắt đầu lượn lờ ):

Về nhà hàng tiệc:

Nhà em tính mời nhiều mâm nên đang phải ngồi nghiên cứu từ bây giờ

1. Nhà khách Chính Phủ - Lê Thạch

Cỗ Dung Hòa nên đắt mà phải đặt trước từ sớm có khi là 9 tháng tới 1 năm hoặc hơn 1 năm.

Về hội trường thì thấy bị chê là trông cũng cũ mà trang trí thì mình phải tự làm, hoặc dịch vụ thì mất thêm nhiều tiền còn không có nhiều hỗ trợ. Điểm cộng thì chỗ để xe rộng rãi, mà gần trung tâm tiện đi lại.

2. Khách sạn Công Đoàn - 14 Trần Bình Trọng

Không có nhiều review chỉ có là cỗ ăn bt mà cũng đắt, có 2 sảnh, 1 sảnh to và 1 sảnh nhỏ . Giá tham khảo là 3tr3/mâm 10. cá nhân thì em ko thấy đắt, nhưng cỗ thì ko biết mng review là bình thường thì ở mức chấp nhận được, hay ko chấp nhận được.

3. Long Vĩ -175 Nguyễn Thái Học.

Em ưng chỗ này lắm. Xem ảnh thấy view đẹp, có hồ nước các kiểu. he he. COn bạn còn review cho là nó ăn tiệc công ty ở đấy ngon giá là 300k/ng. Kể ra nếu mình phải thuê dịch vụ trang trí, mc, cổng hoa.. bla bla bla thì chắc cũng đắt í.

4. Nhà khách Công ĐOàn - tầng 7 - Yết Kiêu

Chỗ này cá nhân em đi ăn rồi, cỗ ngon, đầy đặn, cỗ do nhà hàng Thúy Cải - ngày xưa thuê hội trường ở bên trường Mỹ Thuật - Yết Kiêu í ạ. Chỗ gửi xe thoải mái vì ngay bên cạnh Cung Hữu Nghị. Mỗi tội là nó thuê cả 1 tầng 7 của 1 tòa nhà làm hội trường cưới , di chuyển bằng thang máy nên em ko thik lắm. Nhưng chắc cũng sẽ qua xem lại xem liệu có ưng hơn không.:D

5. Hội trường tiệc cưới Thăng Long -2 trần Bình Trọng

Cái này em xem trên web của Nguyên Đình, tàu ngầm trên webtretho thấy cũng có nhiều review tốt về nhà hàng Nguyên Đình này từ năm 2010-2012, tới giờ thì không biết chất lượng thế nào. Mng nào có thông tin gì thì share giúp em nhé!

Chỉ thấy hội trường bị chê là tồi tàn nhưng cỗ thì đảm bảo, em xem giá trên web thì khoảng 1tr9/mâm 6, như vậy thì cũng đc ạ.

6. Nhà khách văn phòng Quốc Hội - 27 A Trần Hưng Đạo

Chỗ này hồi trước là của nhà hàng Thanh Thủy ( địa chỉ chính ở 609 Trương Định ), hiện giờ là của nhà hàng Vĩnh HOàng (địa chỉ ở Hoàng Mai) thầu lại hội trường này.

nhà hàng Thanh Thủy thì em đựoc review là cỗ ăn ok, nhưng Vĩnh Hoàng này mới quá nên chưa có thông tin gì.

Em ưng mấy chỗ tổ chức tiệc cưới của bên Thanh Thủy lắm, mà địa điểm í xa quá, nhà em ưu tiên ở gần Cung văn hóa Hữu Nghị nên đành thôi. :((

7. Thúy Nga plaza - Đội Cấn

Em đi ăn cưới 2 lần ở đây rồi. Mà mng cũng khen nhiều lắm ạ. Cỗ ngon đầy đặn khoảng 3tr3/ mâm 10. hội trường tầng 2 đẹp. Dịch vụ tốt, ưu đãi cũng tốt lắm. Chỗ để xe rộng rãi. Mỗi 1 điểm trừ là nhà hàng hơi khuất, nó không được ở mặt tiền í. Nhưng mà cô dâu nào quan tâm cứ đến xem thử. Em cũng ưng chỗ này, vì có kinh nghiệm đi ăn cứoi ở đây 2 lần r, chỉ là xa nơi mình định tổ chức quá nên đành chịu.

Bạn em tổ chức ở đấy 800 khách thì chia làm 2 tầng cũng hơi bất tiện nhưng mà cỗ ok nên ko phải phàn nàn nhiều.

8. Trống Đồng Place - Thành Công Palace

Cô dâu nào có review về chỗ này k? Em thấy nó hoành tráng quá, mà cũng đẹp, thấy ở Phạm Ngọc Thạch mới mở ở Starbowl đặt 10 bàn tặng 1 bàn. Dịch vụ chắc ok mà không thấy nhiều review. Con bạn em đi ăn cưới ở Trông Đồng - Hàng Cót thì chê là chỗ để xe chật, bất tiện vì vào đúng giờ tan tầm của học sinh tiểu học, cỗ thì đc comment là ăn nó cũng giống chỗ khác. Thành Công Palace thì thấy có review là cỗ ăn được , đầy đặn. Chắc cũng phải đi xem 1 lượt cho biết.

Mọi người ai có thêm thông tin gì thì share lên cho em biết với nhé!

Ngày mai em sẽ có review tổng hợp về địa chỉ may váy và studio để mng tham khảo thêm!

He he