Hello cả nhà, hôm trước chị đồng nghiệp em hỏi em có biết trung tâm tiếng anh nào về giao tiếp cho người lớn mà giá cả phải chăng không, với kinh nghiệm nhiều năm lăn lộn mài mông trên ghế các trung tâm tiếng anh ở Hà Nội ;;), em có lập topic này thống kế những lớp giao tiếp mà em đã tham gia cho cả nhà tham khảo. mọi người cùng tham gia góp ý và xây dựng để sau này ai có nhu cầu có thể tham khảo nhé :x!

em liệt kê một số trung tâm em biết :-?:

1. Headstart: trung tâm tiếng anh này được cái có cafe cho học sinh ngồi nói chuyện tiếng anh và ăn uống khá hay :x ( nhưng đồ đắt [-(!). học cả người nước ngoài và người Việt. Bản thân em thấy cô giáo ng Việt ok nhưng anh thầy nước ngoài dậy hay nói chuyện tào lao :-B... đôi khi không hiểu thầy nói gì và thầy không hiểu học viên nói gì...:)). Học cũng được mỗi tội em già rồi, học cùng các nhóc cấp 3 đại học thấy ngại ghê! :( không biết mình phát âm ngu có bị nó cười không... Em học 1 khóa thì thôi chẳng học nữa.

2. EQuest ( Hàng Cháo): Em học ở đây luyện thi AIEO, ai cũng biết phải luyện cả 4 kỹ năng nhưng mà em thấy EQ luyện chủ yếu kỹ năng viết thôi… Em thì muốn nâng cao khả năng giao tiếp. Giáo viên thì 1 lớp 2 cô giáo rất phiền, cô phát âm hay và chuẩn phết nhưng mà cho học viên nói hơi ít. Một lần nữa em lại thấy yếu đụt so với lớp tuổi trẻ… trong lớp còn có em lớp 9 mà học giỏi ghê gớm! Haizzz… Lại thôi sau 1 khóa học.[-(

3. ENCI: Lại tiếp tục trên công cuộc đi ôn thi IELT, em lại tham gia lớp ở ENCI với đứa bạn. Chương trình học thì cũng là luyện 4 kỹ năng nhưng buổi học nói thì không được nói nhiều mà toàn cô giáo nói. Những buổi học với giảo viên nước ngoài thì í ẹ, chả hiểu thầy nói chi… Sau 1 khóa chưa rõ đầu cuối em lại thôi…:|

Đấy, và đến giờ trình nói tiếng anh của em vẫn ở mức ê lê mờn tờ rì kem kém ( thỉnh thoảng chỉ nói được I LOVE YOU với ông xã :Embarrassment:.) Em rất muốn nghe ý kiến đóng góp thêm 1 vài trung tâm nữa để em tham khảo nhé ;).