Tình hình em đang muốn có phản xạ để giao tiếp được tiếng anh mà ko bị ngại, ko bị xấu hổ, tính em hơi nhát. Ngày trước em chỉ làm có vài tháng ở 1 nhà hàng phục vụ khách nước ngoài thôi mà em cảm thấy độ phản xạ của mình tăng hẳn, em rút ra là dù mình có ở nhà luyện tập hay là ngồi tự kỉ luyên thuyên với mình thì sự phản xạ của em vẫn ko lên được, phải có môi trường ạ. Nên em lập chủ đề này, mong mọi người giới thiệu cho em 1 vài câu lạc bộ nhỏ nhỏ thôi ạ, trao đổi và nói chuyện = tiếng anh để em được luyện tập ạ. Trình độ của em chỉ hơn 700 Toeic thôi, nhưng về kĩ năng nghe với phát âm của e khá tốt vì em rất thích xem phim Mỹ... Em mong mọi người giúp em, chứ hiện giờ e đi làm rồi mà ở cty mọi người bắn tiếng giỏi quá, em nghe thì hiểu mà phản xạ lại toàn phải dịch trong đầu thôi ạ, mong mọi người giúp em. Câu Lạc Bộ nhỏ nhỏ thôi ạ vì em thấy mấy CLB tìm trên mạng lớn quá, các bạn ý có vẻ khá năng động, em chỉ muốn 1 CLB nhỏ xinh, gần gũi, vài 3 người gì đó thôi. Nếu ko tìm được, mong những bạn/anh/chị có cùng mục đích giống em có thể lập ra 1 hội nhỏ để mình cùng giúp đỡ nhau ạ. EM xin hết, cảm ơn mọi người đã đọc và đừng quên giúp em nhé, giúp 1 người tạo ngàn phúc về sau hehe :D