Chào mọi người, mình tên Nguyen Vinh, hôm nay mình muốn chia sẽ cho mọi người một ít kinh nghiệm thú vị.

_Tình hình là mình định ôn thi IELTS nhưng giờ giấc đi làm của mình lung tung nên không thể đăng ký fixed 2-4-6 hay 3-5-7 ở trung tâm được. Định đăng ký học online một số trang nhưng học phí thấy ác quá, đóng một lần mười mấy triệu, mình mới mày mò và tìm được một trang web giới thiệu Tutor and English - trang nước ngoài, họ không chỉ dạy tiếng anh mà còn dạy nhiều loại tiếng nữa, đủ cả Nhật, Trung, Hàn...., cả Hindu nữa.

_Ưu điểm là bạn có thể chọn giáo viên mình thích, giờ giấc tùy 2 bên trao đổi và học vài tiếng cũng được, không phải theo cả khóa.

_Điều kiện trước hết là bạn phải có 1 tài khoản skype, thứ 2 là phải có một thẻ master hay visa (credit hay debit cũng được) có thể thanh toán trực tuyến.

_Mình liền đăng ký và đăng public muốn tìm teacher hay tutor English, thật ngạc nhiên cũng có đến 20 giáo viên reply mình, đủ hết, từ Philippin, Mỹ, Anh, Canada, Nam Phi, Ấn độ, Pakistan.... đủ các giá từ 3$ - 20$ 1 giờ, nếu 3$ thì chỉ tầm 60k 1 giờ, quá rẻ.

Sau đó các bạn có thể trao đổi bằng tin nhắn với giáo viên bạn thích. Nếu tiếng anh bạn yếu có thể dùng google dịch hay nhờ ai đó viết giùm.

Nếu OK, bạn có thể trả để học trước 1 tiếng, nhấp vô PAY NOW để thanh toán, ví dụ bạn chọn giáo viên 5$

Sau khi thanh toán bạn sẽ nhận được số điện thoại và skype của giáo viên đó.

Các bạn có thể add skype và bắt đầu đặt lịch học trực tiếp với giáo viên.

Sau khi các bạn thanh toán 1h, giáo viên dạy bạn 1h, bên web sẽ gởi thông báo cho bạn xác nhận là bạn đã học, bạn xác nhận và để lại đánh giá giáo viên đó thì giáo viên đó mới được thanh toán tiền, Bên web sẽ gởi mail yêu cầu bạn thanh toán

Sau đó nếu bạn thích giáo viên đó có thể mua các gói 5h, 10h, 20h... tùy theo nhu cầu.

nếu bạn gặp vấn đề gì được có thể feedback đến web, họ sẽ trả lời bạn ngay trong ngày như mình làm, Dĩ nhiên trong nhiều trường hợp giáo viên không feedback hay không lên được lịch, họ sẽ cho bạn chọn người khác hay trả lại tiền cho bạn. Bạn nên xem kỹ các review của giáo viên đó, giáo viên nào càng nhiều review tốt thì khả năng dạy tốt và có trách nhiệm, không hẳn cứ Anh, Mỹ là tốt.

Còn đây là cách xem review của giáo viên

Đây hoàn toàn là mình đã đi thực tiễn và share lại, nếu bạn nào có nhu cầu có thể gởi mail cho mình

moonvinh@gmail.com

Mình sẽ share đường link và có gì sẽ hướng dẫn cho. Các bạn đăng ký theo link mình và các bạn học đc 1h đầu mình sẽ được hưởng 30%, do đó cả hai cùng có lợi.