Ông anh trai mình đang tìm hiểu các phương án để quyết định sớm cho cháu gái đi học:

01. Lựa chọn 1: Học tại trường Đại học Quốc tế Bắc Hà (khoa Tài chính - Ngân hàng hoặc Kế toán).

Cháu thi đại học được có 13.5 điểm. Mình cũng đã tìm hiểu về trường: nghe nói thì có vẻ hay không biết thực tế thế nào. Dù mức học học phí của trường là 18tr -20tr/năm (quá cao so với mặt bằng chung trong nước) nhưng mình cũng không thực sự yên tâm.

02. Lựa chọn 2: Học tại trường Kinh doanh và Công nghệ Hà Nội

Trường này được thành lập khá lâu rồi. Trước đây mình thấy một số người học ra cũng ổn. Còn bây giờ trường mở rộng quy mô không biết thực trạng đào tạo thế nào. Học phí trường này khoảng 7tr/năm gì đó.

Ông anh cũng đang đau cả đầu chả biết quyết định thế nào. Bảo để sang năm thi tiếp thì không nghe, nhất định năm nay phải cho đi học, mà ngày nộp hồ sơ cũng sắp đến rồi.

Bố mẹ nào biết thông tin về hai trường trên cho mình ý kiến nhé. Mình quan tâm đến các nội dung sau, có thông tin thêm càng tốt:

1. Chất lượng giảng dạy thực tế của trường (có thể so với các trường dân lập và công lập khác).

2. Tỷ lệ giảng viên (nước ngoài, GS.TS..) có thực chất như giới thiệu.

3. Các hoạt động hỗ trợ học tập giúp sinh viên.

4. Kiến thức thu được sau khóa học, khả năng xin việc được? (dự kiến)

5. Môi trường văn hóa chung của trường.

6. Mức độ "căng" của việc học và thi cử...

Cảm ơn mọi người.

Hoặc có thể trao đổi giúp mình qua mail: @gmail.com">hoangphanha@gmail.com nhé!