https://www.youtube.com/channel/UCTz5HLox78xsh-ujJHalKmA

Con gái mình năm nay tám tuổi, mới tiếp xúc với môi trường nước ngoài (học và giao tiếp hoàn toàn bằng tiếng Anh) được hơn hai năm. Khi cháu mới bắt đầu học, cháu hầu như không nói hay chia sẻ nhiều vì không hiểu bạn bè, thầy cô nói gì, mặc dù trước đó mình có cho bạn ấy học tại trung tâm ngoại ngữ tại Việt Nam ba buổi một tuần.

Dần dần, cùng với việc học ở trường, kết hợp với các phương pháp tự học ở nhà, đặc biệt là qua đọc sách và nghe các kênh youtube ngoại ngữ, bạn ấy giờ đây đã gần như thành thạo giao tiếp bằng tiếng Anh. Tiếng Trung bạn ấy có thể giao tiếp cơ bản. Cãi nhau với tụi trẻ con bằng tiếng Trung cũng được luôn🤣😜!

Trước đây mình kể chuyện bằng tiếng Anh rồi dịch qua tiếng Việt cho bạn ấy. Những lúc bận thì để bạn ấy tự đọc hoặc nghe youtube. Bạn ấy thắc mắc gì thì mình sẽ giúp trả lời. Giờ đây, bạn ấy không những tự đọc thành thạo những cuốn truyện bằng tiếng Anh ấy hay lướt các kênh youtube được thực hiện hoàn toàn bằng tiếng Anh mà còn mong muốn chia sẻ chúng với các bạn nhỏ khác. 

Mời mọi người ghé kênh "Yến Nhi - A Book A Day" và góp ý cho bạn ấy nhé.

Cảm ơn mọi người.🤗🤗🤗