Hi các mẹ,

Mình đọc diễn đàn lâu, nhưng giờ mới tham gia. Mình thấy mọi người bây giờ tìm kiếm cv cho mình khó quá.

Hiện mình đang làm việc tại ngân hàng. Trước khi sinh bé đầu tiên mình đã làm cho các bank của mấy nước Đông Nam Á, sau đó thì theo chồng về VN để làm bank tại VN.

Mình lên diễn đàn có thấy hiện giờ có khá nhiều mẹ vẫn chưa có việc làm ổn định. Trong năm vừa rồi mình cũng đã tư vấn giúp 2 đứa em họ để vào làm việc tại ngân hàng.

Do mình đã từng là người đi tuyển dụng, đồng thời làm việc một thời gian tương đối trong bank nên mình hiểu họ cần những gì khi tuyển dụng.

Mình muốn giúp các mẹ đang có ý định vào ngân hàng một số vị trí phùy hợp cách viết và trả lời phỏng vấn tốt nhất.

Một điều chú ý là mình ko phải cò, ko hề sử dụng mối quan hệ nào giúp các mẹ chắc chắn vào bank. Mà chỉ đơn thuần giúp các mẹ trình bày hồ sơ và cách thức trả lời các câu hỏi phỏng vấn tốt nhất. Giúp các mẹ cũng là giúp mình luôn, mình kiếm thêm việc làm thêm, cũng sắp sinh nên công việc của mình tại bank tương đối nhàn.

note: Mình có thể tư vấn tốt nhất với bạn nào đang có ý định vào bank cổ phần với các vị trí sale / chuyên viên quan hệ khách hàng. vì với vị trí này, kể cả các mẹ chưa có kinh nghiệm, thì mình cũng hướng dẫn để các mẹ trả lời thật tốt khi họ phỏng vấn. Vì vị trí này đòi hỏi kinh nghiệm sale nhiều, mình thì nắm khá rõ các kinh nghiệm họ cần.

Các mẹ suy nghĩ nhé. Có j pm cho mình, mình ko bao giờ nhận tiền công tư vấn cho tới khi các mẹ được nhận chính thức vào bank.

Cám ơn các mẹ đã đọc tin. Hi vọng mọi người đều tìm đc cho mình những cv yêu thích và phù hợp :)