Một trong những khó khăn lớn nhất  mà người học tiếng Trung phải đối mặt đó chính là việc học từ vựng. Bởi đây là ngôn ngữ có lượng từ vựng khổng lồ, và chữ viết là  chữ tượng hình nên rất khó để nhớ. Vậy hôm nay mình sẽ chia sẻ cách giúp các bạn nạp thêm từ vựng hiệu quả qua từ điển tiếng trung online.

1.Vai trò của việc học từ vựng 

Khi bắt đầu học một ngôn ngữ mới, khi bạn chưa biết gì thì việc học từ vựng là việc cần làm đầu tiên và cũng là quan trọng nhất.

Từ vựng sẽ là phương tiện giúp bạn truyền tải thông điệp, quan điểm của mình.Bạn biết được càng nhiều từ vựng thì khả năng giao tiếp và ngữ pháp của bạn sẽ càng tốt hơn.

2.Khó khăn trong việc học từ vựng tiếng trung.

• Không nhớ nổi nghĩa của từ
  • Không biết cách viết từ sao cho đúng 
  • Nhầm lẫn nghĩa của các từ với nhau
  • Quên cách phát âm của từ

3.Phương pháp học từ vựng hiệu quả nhất

Mình đã từng thử nhiều phương pháp để học từ vựng như học qua sách vở, mua khóa học online nhưng đều thấy không thực sự hiệu quả. Học qua giáo trình, sách vở sẽ rất dễ gây nhàm chán, còn đến trung tâm hay mua khóa học online thì chi phí khá đắt đỏ.Và mình đã tìm đến phương pháp học từ vựng ngay trên điện thoại, từ vựng tiếng trung có minh họa sống động mà lại sử dụng hoàn toàn miễn phí.

Tuy nhiên để chọn một từ điển tiếng trung quốc tốt nhất, thực sự phù hợp với bạn và hữu ích cho việc học tập lại không phải chuyện dễ dàng.Để giúp các bạn rút ngắn thời gian tìm kiếm, mình muốn giới thiệu đến các bạn từ điển Trung Việt Hanzii mà mình đang sử dụng.

4. Hanzii Dict

Từ điển Trung Việt Hanzii chức năng nổi bật dịch nghĩa, chuyển thể từ tiếng trung sang tiếng việt và tiếng việt sang tiếng trung. Hanzii giúp quá trình học tiếng Trung của mình dễ dàng hơn đặc biệt là khi mới bắt đầu, đơn giản hóa kiến thức và từ vựng tạo nguồn cảm hứng học.

hình ảnh

Từ điển Trung Việt Hanzii hỗ trợ những gì cho người học

Mọi khó khăn của bạn về từ vựng sẽ được giải quyết dễ dàng hơn khi có Hanzii.Từ điển tiếng trung Hanzii có bộ từ vựng đầy đủ, kèm theo ví dụ sẽ giúp bạn dịch tiếng trung nhanh chóng, chính xác.

Ngoài ra bạn cũng có thể sử dụng Hanzii để tra cứu theo bộ thủ, dịch hình ảnh, dịch giọng nói, dịch văn bản vô cùng tiện lợi.Đồng thời từ điển tiếng trung quốc Hanzii còn có thêm các tính năng hỗ trợ phát âm, luyện viết cho người học.Và lưu giữ lại lịch sử tra cứu, để bạn có thể dễ dàng ôn tập và xem lại khi cần sử dụng.

Một điểm mà mình rất thích ở Hanzii mà những ứng dụng từ điển khác không có, đó chính là khả năng dịch từ offline.Điều này giúp việc học trở nên dễ dàng hơn, không còn bị phụ thuộc vào internet.

Từ điển tiếng Trung Hanzii được thiết kế những giao diện vui vẻ, sống động giúp cho người học giảm bớt sự căng thẳng trong quá trình học tập. 

Nếu bạn muốn vốn từ tiếng trung của mình ngày càng trở lên hoàn thiện và phong phú, thì hãy tải ngay từ điển tiếng Trung Hanzii Dict để giúp bạn làm điều đó.

#Hanziidict #từđiểnTrungViệt #từđiểntiếngtrung