Như tiêu đề, bây giờ em đã là sinh viên năm 3, bỏ học tiếng anh đc 3 năm rồi. Hồi cấp 3 em cũng học tốt tiếng anh lắm( học tốt ngữ pháp thôi chứ giao tiếp em vốn rụt rè và thiếu môi trường giao tiếp nên rất kém, nghe người ta nói thì hiểu, ok, nhưng mở mồm nói thì...), học và kiểm tra theo sách giáo khoa thì cũng được 9,7, điểm cao nhất khối luôn...Nhưng mà dốt Toán và Văn nên thi ĐH chỉ dám chọn khoa thấp điểm :((, thi ĐH tiếng anh đc 7,5đ và đã đỗ khoa Nga ĐH Hà Nội. từ đó em bỏ học tiếng Anh luôn... Bây giờ cuối năm 3 rồi và em muốn tìm 1 lớp Ielts tốt để có thể học lại, kiến thức em vẫn còn dù rơi vãi 1 chút, khả năng bật từ bị thui chột đi, ví dụ nhìn tiếng Anh thì em dịch ra ngay được tiếng Việt nhưng có nhiều từ tiếng Việt phải chuyển sang tiếng Anh thì em bị quên đi do lâu không đụng đến... Em chưa biết gì về Ielts cả, chỉ biết nó học về đủ 4 kĩ năng. thấy có nhiều trung tâm quá mà học phí thì cao, chỉ sợ học không hiệu quả lại tốn tiền. E định tìm lớp Ielts GV người Việt học nhưng chưa biết địa chỉ học tốt. Ai biết thì cho em thêm thông tin về học phí, số học sinh và cách kiểm tra đầu vào nhé (em sợ khoản này, nhất là nếu có test kĩ năng nói...).

Thêm nữa và rất quan trọng là em nên theo lớp Pre-ielts hay ielts luôn ạ, ngữ pháp và từ vựng bây giờ so với hồi cấp 3 em chắc còn 85%

Cảm ơn mọi người nhiều nhiều ạ!!!