Hi các mẹ,

Mình rất muốn luyện nói thường xuyên để duy trì và nâng cao khả năng giao tiếp tiếng anh phục vụ công việc, vì ở cơ quan mình cũng dùng tiếng anh nhưng chủ yếu đọc viết, thi thoảng có khách hàng nước ngoài sang mình cũng có nói chuyện nhưng không nhiều chủ yếu về các vấn đề chuyên môn, và còn ngượng chứ chưa được tự nhiên lưu loát. Cảm thấy hạn chế rất lớn vì không có môi trường luyện giao tiếp thường xuyên. Mình cũng như nhiều mẹ trên này có con nhỏ,.... nói chung cũng ít thời gian nên không thể gặp gỡ club như thời đi học được. Hiện nay mình thấy có nhiều nhóm học trên skype nhưng hình như chỉ hoạt động một thời gian rất ngắn rồi tan, có vẻ chưa được hiệu quả lắm. Do đang có nhu cầu nên mình lập nhóm mới ở đây, cho các mẹ cùng nhu cầu và trình độ same same mới dễ học nhé. Mình chưa tham gia nhiều kỳ thi, cũng ít khi học ở trường lớp, tự học là chính, chỉ thi TOEFL ITP năm ngoái (để tốt nghiệp cao học) thì tổng điểm 577, trong đó listening (quan trọng nhất của phần thi này) được khoảng 80% thôi, từ đó đến nay cũng cải thiện kha khá rồi. Mình nói tiếng anh thực tế còn trúc trắc, diễn đạt ý chưa tốt, nhiều khi bí từ. Các mẹ cảm thấy mình same same thì học chung nhé. Skype ID của mình đây: beegirl_t.

Hy vọng được các mẹ ủng hộ nhé. Tất cả vì cơm áo gạo tiền :((