Các mẹ thường vào Facebook để làm gì ạ? Buôn bán, nói chuyện với bạn bè...

Mình lập ra top này để có cơ hội làm quen với nhiều mẹ trên FB hơn, hiện tại mình ko buôn bán gì nhưng đang là ad của 2 fanpage, page nhà mình cũng có khá nhiều chương trình hay liên quan đến chị em chúng mình, mời mợi người ghét thăm nha! Còn đây là những kiến thức về FB mà em tự đúc rút, đã chia sẻ với nhiều người và được nhiều người khen là rất bổ ích đối với những ng làm kinh doanh hoặc marketing online. Các mẹ có kinh nghiệm jh thì đóng góp thêm nha!

1. Nếu là shop thì nên lập tài khoản cá nhân, không nên mở tài khoản business: Tài khoản FB cá nhận sẽ dễ dàng kết bạn và tương tác với bạn bè trên FB hơn. Tuy nhiên Tk cá nhân chỉ đc tối đa là 5000 friends

Muốn tìm kiếm được nhiều bạn thuộc các đối tượng khác nhau trên FB bạn chỉ cần thêm các tt mong muốn vào trong phần Info của mình.

VD: muốn tìm kiếm những người ở HN, mình chọn địa điểm của mình là HN, các gợi ý kết bạn sẽ hiện ra nhưng người cùng địa điểm và bạn chỉ cần Send Friend request với họ và chờ họ confirm là xong

Tương tự, muốn tìm bạn là sv các trường đại học, thì bạn cũng thêm tt vào phần Info như đã nói trên

2. Làm thế nào để các thông tin trên tường nhà bạn xuất hiện ở Newfeed của bạn bè? ( thông tin sản phẩm, hay bất cứ tt jh mới : status, ảnh...) cũng giống như việc SEO web của Google, trên FB có 1 cái gọi là điểm Edge rank, điểm này đc tính dựa trên sự tương tác nhiều hay ít của các TK FB với nhau, nếu ai càng hay tươg tác nhìu với mình thì cơ hội xuất hiện TT về ng đó trên FB của mình càng cao.

Chính vì vậy, thay vì chỉ quan tâm đến FB của mình, hay chịu khó sang nhà bạn bè comment, like họ.

Đặc biệt FB có công cụ Tag ảnh rất hữu hiệu, khi upload ảnh lên bạn chỉ cần tag tên bạn bè vào đó thì lập tức ảnh đó sẽ có trên tường và trong album của người kia ( đừng tag quá nhiều khiến họ khó chịu, khi tag nên nói vài lời kiểu như giới thiệu về sp cho 1 ng bạn hoặc xin lỗi nếu ảnh này làm phiền...)

Share cũng là 1 công cụ hết sức hiệu quả, bạn có thể share từ tường nhà ng khác về nhà mình hoặc ngược lại. Chú ý khi share nên kết hợp Mention thêm nhìu ng để nhìu người biết đên tt đó hơn

3. Làm thế nào để tăng được lượng like fanpage nhanh? Fanpage ko giới hạn lượng tv

Nhiều người muốn tăng thật nhanh lượng like trên Fanpage của mình chính vì vậy có 1 dv ra đời, đó là bán like. Chắc ai đang dùng Fb cũng chẳng 1 lần táy máy thử mấy cái ứng dụng kiểu như: Khi cưới bạn ntn? Bạn giống ng nổi tiếng nào...vô hình chung mình đã phải like 1 page nào đó mà chính mình cũng chăng biết đó là cái jh.

Với cách này nhìu page đã tăng được lượng like lên tới 10.000 like 1 ngày, 1 con số quá khủng so với việc đi lôi kéo từng like 1.

Việc này ko hề vi phạm bất cứ quy định nào của FB nên ko sao cả. Nhưng như vậy liệu có hiệu quả?

Vì thực tế có rất nhìu page có tới mấy chục nghìn like nhưng lượng Talking about rất thâp ( lượng người quan âtm và nói về những chủ đề của mình)

Hơn nữa tăng lượng like ồ ạt trong khi nội dung page chưa có jh thì thật sự rất nguy hiểm. Chúng ta cũng vậy thui, nếu vào trang nào đó lần đầu thấy chả có jh có ai vào lại lần sau nữa hem? ít lắm nhì

Chính vì vậy, lời khuyên là nên tạo dựng một nội dung trc rùi nếu mún tăng thì hãy tăng.

4. Làm thế nào tăng lượng Talking about, đối với tk FB doanh nghiệp?

Câu trả lời là không có cách nào khác ngoài việc bạn phải thường xuyên chăm chút cho nó: Hãy up các nội dung tt, ảnh, video liên quan đến dv của mình, giải trí...để thu hút sự chú ý của fan. Từ đó khiến cho họ cảm thấy page ko chỉ là 1 nơi trưng bày sp, dv mà còn là nơi cung cấp những tt cần thiết cho họ. Đặc biệt phải thường xuyên trả lời những tin nhắn hay comment của họ và mention họ khi trả lời để họ biết mình đc trả lời nhé.

Nguyên tác 80/20 là nguyên tắc thương đc áp dụng cho việc chia nội dung tt up lên.

Đặc biệt phải chú ý đến thời điểm up bài. Không nên up nd lên page vào những thời điểm chết: ít người ol

và cũng ko nên up quá nhìu, bạn thử tưởng tượng xem, nếu up quá nhìu lên sẽ khiến ngt chẳng hiểu đâu là tt chính của mình, và tường nhà mình chẳng khác jh bãi rác. điều này cũng khiến điểm edge rank của b bị giảm.

5. Nên tạo thêm group để tụ tập những người có cùng nhu cầu, sở thích vvv

Group chỉ tối đã đc 1000 người tham gia nhưng tính tương tác rất cao, nên lập thêm để tăng thêm tính tương tác hỗ cho page. Đây có thể là những tv thật sự tích cực của page, hoặc những ng cùng chung cái jh đó.

6. Nếu không vào được FB các mẹ có thể thử những cách sau:

- download Ultrasurf về ( download miễn phí) khi down về nó là 1 file rar, mình giải nén nó ra rùi click đúp vào cái icon là ok, khi nào thấy có biểu tượng cái khóa vàng to ở góc trái màn hình thì là đc nhé! Tuy nhiên nhiều khi dùng ultra vãn ko vào đc FB, các mẹ thử đổi trình duyệt Chrome xem sao, ko dùng Firefox nữa

- Dổi DNS, thường mình đổi sáng IP của google: 8.8.8.8/8.8.4.4 hoặc 208.67.222.222/ 208.67.220.220 là ok

- Một cách nữa đó là các mẹ lên mạng search "đồi host vào FB" rồi copy cái đoạn host đó lại vào windown/system32/divers/etc nhé!

chúc các mẹ 1 ngày làm việc thật hiệu quả

Còn đây đây là 2 page nhà mình ạ, mời các mẹ ghé thăm