Nha mình dùng adls của Mega VNN đã được 2 năm nay. Suốt 20 tháng đầu cước phí hàng tháng của nhà mình không bao giờ quá 50.000đ/tháng vì mình chỉ dùng để check mail và đọc tin, không load gì bao giờ, hàng ngày cũng vào mạng rất ít.

Thế rồi 1 lần nha fmình bị mất mạng, báo lỗi, được nhân viên đến sửa, sửa tại nhà không ăn thua, họ bảo lên tổng để "đổi cổng" cho mình. Sau hôm đó thì mình lại vào được, tuy không được thông suốt như trước nhưng cũng chỉ thỉnh thoảng hỏng thôi nên mình cũng không báo nữa (vì hôm nay mất thì mấy hôm sau lại có thể vào được).

Nhưng từ thời gian đó đến nay cước phí sử dụng của gia đình mình bỗng tăng vọt, tháng ít cũng 120.000đ, nhiều thì lên tới 200.000đ. Mình gửi khiếu nại thì chỉ nhận được bảng kê chi tiết thời gian và dung lượng sử dụng. Mình thì không hiểu nhiều lắm nên không biết mình có thực sự sử dụng nhiều đến như vậy không. Chỉ biết chắc chắn rằng nhà chỉ có 2 vợ chồng, máy hầu như chỉ có mình sử dụng, mình thì chỉ check mail và đọc tin. Dung lượng không hề khác với 20 tháng trước đây, vậy thì làm sao mà cước phí lại thay đổi kinh khủng như vậy.

Nhân viên thu tiền thì cứ khẳng định (với thái độ rất khó chịu - vì không thu được tiền mà) rằng "chắc chắn là nhà em dùng, mật khẩu của nhà em chứ còn của ai, em có khiếu nại thì cũng thế thôi".

Mình ức chế quá chừng. Mạng thì lỗi liên tục, có khi vài ba ngày không check được mail, thế mà cước phí thì lại vô lý như thế.

Mình cũng đã định đổi nhà cung cấp nhưng vì mình đang ở nhà thuê, vài tháng nữa chuyển nên cũng ngại (vả lại FPT thì cước phí đắt quá, còn Viettel thì chỗ mình ở không có cổng).

Ai biết mình nên làm gì thì mách giúp mình với.

:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying: