Mọi người cho con dùng thử cái app tiếng Anh Alowings chưa. Hơn 2 tháng em cho con dùng thì em thấy mọi thứ quá ổn. Em thấy có một số điểm ưu biệt so với những cái ứng dụng ngoại ngữ khác. Tiện thể em chia sẻ cho mọi người tham khảo thôi.

Đầu tiên là trên app Alowings có nhiều chương trình học, bổ trợ nhiều kỹ năng cho con.. Em thấy ít bên nào có đấy. Con em học bài ở nhà nên trên lớp cô giảng lại nhanh hiểu lắm, về nhà lại ôn thêm một lần nữa. Như vậy dễ thuộc hơn. Về mảng kiến thức này thì em thấy bên họ đáp ứng được nhu cầu của mình.

So sánh một chút với những chương trình bình thường. Vì chương trình đơn thuần là dạy học sinh như những môn văn hóa bình thường dễ gây nhàm chán, có ít hình ảnh, đồ họa gây ấn tượng thu hút người dùng. Những kĩ năng trên cái app này được lồng ghép với nhau không tách rời như những chương trình khác. Vậy nên có thể liên tục học nghe nói đọc viết cùng 1 lúc

Còn cái này đặc biệt hơn. Vì có nhiều kiến thức văn hóa, xã hội trên thế giới được đem vào giảng dạy cũng cấp thông tin. Vì vậy ngoài học tiếng Anh mà còn có thêm kiến thức nữa. Nhiều khi em thấy trên lớp không có những điều này đâu.

Thỉnh thoảng trong những video bài giảng được thêm những câu hỏi tăng kỹ năng giao tiếp cũng như xử lí tình huống bằng tiếng anh, cái này giúp con linh hoạt sử dụng và phản xạ có điều kiện hơn trong giao tiếp. Trên trường đi học, chỉ có ít những bạn có thể trao đổi nói chuyện trực tiếp với giáo viên thôi. Những bạn còn lại thường sẽ né tránh hoặc nhút nhát, sẽ càng ít cơ hội hơn con.

Em cũng tham khảo nhiều chỗ mà thấy nhiều mẹ lăn tăn quá nên em mới chia sẻ cho các mẹ có con học cấp hai. Nên mua cho con học.