Một kỷ niệm mà tôi vẫn còn rất ấn tượng thời còn sinh viên - học quân sự. Lúc đó còn là sinh viên năm nhất, tôi cũng nghĩ đây chỉ là 1 chuyến đi để hoàn thiện 1 học phần. Thậm chí còn không hề muốn đi bởi thật sự tôi không hề thích môi trường sống chung, tập thể như vậy ( tôi là 1 người khá hướng nội). Tuy nhiên chuyến đi đã thay đổi hoàn toàn từ suy nghĩ đến con người tôi.

Trải qua 1 tháng tại đây,  tôi được trải nghiệm nhiều hoạt động mới cùng những người bạn đại học, điều này giúp chúng tôi thân thiết hơn ( thậm chí bây giờ ra trường mấy anh em vẫn còn chơi với nhau). Mặc dù những bài tập quân sự khá khó, khắt khe cùng điều kiện sống không được như ở nhà như: tắm nước lạnh, ngủ chung phòng ký túc, đồ ăn,... tuy nhiên trải qua những điều đó, mọi người mới thấy thân thiết và yêu quý nhau hơn. 

Các bạn sinh viên năm nhất hãy mở lòng và trải nghiệm 1 tháng tuyệt vời này nhé. Thậm chí nhiều bạn đi học quân sự còn kiếm được người yêu ngay từ năm nhất đó. Hãy đọc bài viết chi tiết về đi quân sự này để đỡ bỡ ngỡ nhé. Chúc các bạn có 1 kì quân sự tuyệt vời. Tin tôi đi, đây sẽ trở thành một trong những kỷ niệm tuyệt vời nhất thời sinh viên của bạn đấy!!!

hình ảnh