Thưa các mẹ, ngồi rỗi đọc hết topic của các mẹ xong nên em mới nảy ra ý kiến này ạ.

Chả là xã em chuyên nghề ngoại giao, lúc nào cũng được/bị/phải nhận một đống sách bằng tiếng Anh (tiếng Nga, tiếng Nhât, tả pí lù...), đủ mọi lĩnh vực. Sách hay có, sách dở có, sách phổ thông có, thi thoảng sách hàng hiếm có khó tìm cũng có nốt.

Trong khi em thấy các mẹ đã vào đây thì đều muốn học, đọc, nâng cao kiến thức. Thế nên em định chôm chỉa những cuốn nào thừa của xã để tặng lại các mẹ. Cuốn nào không có thừa thì em photo ra, chia sẻ cho các mẹ cùng đọc những lúc rảnh rỗi. Chứ để đống sách bỏ không, ít người đọc thế này thì em tiếc lắm.

Nhiều quyển các mẹ cũng có thể kiếm trên mạng, nhưng mà đọc trên máy tính với đọc bằng một cuốn sách nhỏ nhỏ xinh xinh, có thể bỏ túi mang đi đây đi đó lúc ngồi không thì chắc là vẫn khác nhau lắm lắm.

Em chỉ có ý tốt đó thôi, không bon chen khoe khoang gì ở đây cả. Nếu photo sách ra, em cũng chỉ xin nhận tiền photo với tiền bưu điện của các mẹ thôi. chứ không phải em buôn bán gì trên này.

Nếu mod và các mẹ không đồng ý thì thôi, em xin đóng cửa topic ạ. Còn nếu các mẹ ủng hộ thì tặng em bông hoa cái, sau đó em sẽ liệt kê các nhóm sách chính ra, kiểu như Văn học, Kinh doanh, Xã hội, Chính trị, Ngoại giao, Trẻ em... Trong mỗi nhóm đó em sẽ giới thiệu từng quyển sách hoặc từng tác giả một để nếu mẹ nào thích thì PM cho em, em xin chia sẻ ạ. :Rose: