Dù tình hình thế nào thì cũng phải lên kế hoạch sớm để chuẩn bị cho buổi đi học đầu tiên của năm học mới. Nhiều thứ cũng phải cần chuẩn bị lắm, nên chuẩn bị sớm vẫn sẽ tốt hơn. Bản thân bạn đã biết điều gì để có thể lưu ý trước khi bước vào năm học mới hay chưa? Hôm nay mình chia sẻ với mọi người nha. Đầu tiên là bạn nên tạo thời khóa biểu cho mình, hãy lên một thời khóa biểu chung cho tất cả các buổi học trên trường lẫn lịch học thêm ở ngoài, các buổi ngoại khóa,.. note lại thật kỹ để bạn có thể tiện theo dõi và thực hiện theo. Nhờ đó bạn sẽ có thể sắp xếp được thời gian biểu phù hợp để ăn uống, ngủ nghỉ hợp lý, học hành cũng hiệu quả đồng thời khỏe mạnh hơn, còn không nhầm lẫn lịch học các bộ môn khác nữa. Nên nhớ mỗi một môn học thầy cô sẽ có yêu cầu khác nhau để tránh nhầm lẫn thì hãy ghi chú thật kỹ chuẩn bị một cuốn sổ để ghi chép lại yêu cầu của giáo viên để hoàn thành việc học tập một cách trơn chu hơn. Vì đi học sẽ kiểm tra rất thường xuyên nên là phải ghi note cẩn thận để chuẩn bị còn đạt được điểm cao nữa chứ. Và tìm hiểu xem giáo viên chủ nhiệm mới của mình là ai đi xin thêm ít rì viu về giáo viên mới của mình để chuẩn bị tinh thần trước cũng hay lắm, nhưng không được chủ quan đón nhận mọi lời nhận xét bản thân phải khách quan một chút và đón nhận một cách vui vẻ. Còn điều gì mà cần lưu ý mà các bạn thấy mình chia sẻ còn thiếu không thì chia sẻ với mình bên dưới phần bình luận nha!