Các anh chị yêu quý cho em hỏi là đã có ai học lớp ielts cô Hiền chưa ạ, cho em ít thông tin về chất lượng với ạ.

Em tìm trên web thì biết được lớp cô Hiền, em đã liên lạc với cô xin kiểm tra đầu vào rồi ạ, nhưng không tự tin lắm. Vì theo như cô bảo là kiểm tra và lấy 20 người có điểm cao nhất. Tuy nhiên vì các bạn có trình độ đa dạng, nên em sợ em không đủ sức lọt top 20 ạ.

Lớp cô Hiền theo như thông tin em search trên mạng thì em thấy được mỗi ưu điểm là học phí không quá đắt, 4,5 tr trong 30 buổi, nhưng em lại không thấy có thông tin nào về chất lượng cả. Có anh chị nào có thông tìn thì share cho em với.

Em cũng mới tham khảo thêm 1 lớp Pre.Ielts nữa là cô Thùy ở Lò Đúc hay còn gọi là Thuy ed ạ. Lớp này học trong 5 tháng, 8triệu đóng 1 lần nên em hơi run. Tính ra là 100k/tiếng ạ.

Theo thông tin em được biết thì cô giao khá nhiều bài tập, và nếu không hoàn thành sẽ đánh vào tài chính nên ép mọi người phải chịu khó học. Em thấy đây là ưu điểm lớn nhất của lớp ạ vì độ tự giác của em không cao, không có người thúc ép thì học không hiệu quả lắm ạ, tuy nhiên mức giá hơi cao nên em đang chần chừ ạ. Nhược điểm của lớp này ngoài mức giá cao thì em lớp còn khá xa nhà em nữa ạ, em ở Hoàng Hoa Thám.

Em thấy thông tin về cô Thùy cũng ít, nên em hy vọng có anh chị nào ở đây học rồi cho em xin ý kiến ạ.

Còn 1 lớp nữa em tìm được là lớp Pre.Ielts cũng của cô Thùy nhưng cô này hồi trước dạy ở Đê La Thành chỗ viện nhi ạ, bây giờ cô chuyển sang Nguyễn Phong Sắc kéo dài, nên chỗ này em đi cũng hơi xa nốt ạ. Em thì thấy cô nhiệt tình, nhưng chưa rõ chất lượng thế nào. Còn học phí thì cũng khá cao 200k/ buổi 2tiếng rưỡi, đóng 10 buổi 1, học 51 buổi ạ.

Em đang bí trong việc chọn lớp ạ, có anh chị nào có kinh nghiệm hay lời khuyên nào có thể giúp em với ạ. Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ.

P/s em không tự học được đâu ạ, nên đừng ai khuyên em tự mua sách về học nhé!:D