Em chào cả nhà,

E là thành viên wtt đã lâu rồi, nhưng ít khi post bài. Hôm nay, e mới dám lân la sang mục này hỏi ý kiến các anh chị 1 chút về dự định học cao học sắp tới của em ạ :-?:D:D:D

Tình hình sơ qua là thế này ạ,

E tốt nghiệp trường Đại học Ngoại Ngữ - Đại học Quốc Gia, khoa Sư phạm Anh vào tháng 6/2012.

Nhưng hiện tại e đang theo học bằng liên kết Tài chính ngân hàng với ĐH Kinh tế - ĐHQG, dự kiến tháng 5/2013 e mới tốt nghiệp cơ ạ.

Trong thời gian từ tháng 6/2012 đến khi tốt nghiệp Kinh tế, e có dự định đi học cao học luôn ( vì dù sao e cũng có nhiều thời gian rảnh rỗi :D:D)

Hiện tại, e có 2 lựa chọn là Quản lý hành chính công và Quản lý kinh tế.

Nếu bây h học cao học thì e sẽ phải học chuyển đổi 1 số môn ( tùy ngành học) đúng ko ạ? Sẽ mất tầm 3,4 tháng thì phải.

Mục đích của em là từ h cho đến cuối năm 2013 e sẽ có cả bằng cao học và cả bằng đh kinh tế luôn.

E là 1 đứa thiên về ngoại giao, e thích làm việc trong lĩnh vực như đối ngoại, giao tiếp, nhân sự. Chứ ko có đầu óc số má, tính toán cho lắm.

Chỗ e nhắm là Thuế, Hải quan hoặc Bảo hiểm.( Nói chung, e có ý định vào nhà nước chứ ko có ý định đi làm Doanh nghiệp)

Bởi vì e chưa đi làm thật sự nên em cũng băn khoăn với lại con nai vàng ngơ ngác lắm ạ :-S:-S:-S

E chỉ dự định sẽ đi học và kiếm việc làm thêm trong vòng 1,2 năm tới thôi. Chứ khi nào đợi tốt nghiệp Kinh tế xong thì mới tính việc xin chỗ làm ổn định ý ạ

Vậy thì theo nhà mình thì em nên chọn ngành học nào, và nên học ở trường nào ạ?

E cảm ơn nhiều nhiều ạ @};-@};-@};-