Các chị ơi, em giờ đang là sinh viên đại học. Trước là dân khối A nên bỏ bê khá nhiều, ngữ pháp thì em cũng nhớ chứ khoản từ vựng thì còn hơi yếu ạ. Giờ em định đi học thêm TA để cải thiện, nhưng băn khoăn quá. Trước em có học 1 khóa ở RES rồi, học toeic starter nhưng thấy ko hiệu quả, vì ngữ pháp thì toàn những thứ biết hết rồi :(. Giờ đang có quyết tâm e định học nên IELTS luôn. Mong các chị tư vấn cho em ở trình độ như em thì có nên học luôn lớp Pre IELTS ko ạ? Và nếu học thì học ở chỗ thầy cô nào? Em ko thích trung tâm lắm, vì học phí đắt và mang tính thương mại quá. Em search thì tìm được vài thầy cô, nhưng họ yêu cầu test trước khi học. Mà test lại có cả bài Writing nữa. Nếu như chưa biết gì về IELTS mà muốn học thì viết sao nổi, mà ko test thì lại ko đc nhận. Các chị tư vấn giúp em nên làm thế nào với ạ, chứ mẹ giục lắm rồi, ko đi học ngay sợ lúc ra trường ko thi nổi mất :(. Em cảm ơn nhiều ạ.À quên, hạn chế quảng cáo giúp e với. Em tìm trên mạng mà toàn thấy quảng cáo trá hình :(