Trước tiên em xin kính chào mọi người ạ.

Em muốn lập ra topic này để anh chị em của nhà wtt chia sẻ, trao đổi...kiến thức về hàng điện tử của Apple. Cá nhân em được thấy và trải nghiệm đôi chút về ipod cách đây 7-8 năm về trước khi mà em có con bạn thân được người nhà gởi về tặng cái ipod và em đã mê mẩn hiệu này từ đó. Sau đó em cũng được nhỏ đó cho mượn macbook về nhà chơi và thêm một lần nữa em đã bị chinh phục 100%.

Em qua Mỹ năm 2007 cũng là năm chiếc iphone 2g đời và đó cũng là món quà chồng tặng em khi em mới qua đây. Nhớ hồi đó, chiếc iphone này đã thay đổi cả thế giới công nghệ vì những trải nghiệm từ phần cứng đến phần mềm của nó đều quá tuyệt vời. Một chiếc điện thoại 1 nút, màn hình cảm ứng đa chạm, dùng để check mail, lên mạng......đã tạo ra một xu hướng mới dành cho thế giới di động. Kể từ đó, thiết kế của iphone là mẫu mực của bất cứ hãng điện thoại nào muốn đi theo dòng smart phone. Cứ như vậy là mỗi năm iphone nâng cấp một lần và mỗi lần là một trải nghiệm mới và em cứ vậy mà đu theo nó hàng năm.

Đến năm 2009, sau khi đã quá chán ngán với hệ điều hành vista, và hàng loạt virus bị hacker gởi đến, mùa hè năm ấy em đã quyết định mua macbook pro bằng khối nhôm. Giá hồi đó em mua là 1200, mua thêm ipod touch 200, máy in canon wireless, 150....thuế lên hết là gần 1700 nhưng hãng có chương trình khuyến mãi cho học sinh nên em đã được gởi lại 400. Ipod touch không khác gì iphone nên em đã gởi tặng anh họ của em ở VN. Còn về cái macbook thì phải nói rằng em thấy mình thật sáng suốt khi mua nó, vì máy này thiết kế quá đẹp, pin 7 tiếng, lướt web nhanh, không bị virus và hệ điều hành quá ổn định. Nói tóm lại là nó đã giải quyết hết những vấn đề em cần giải quyết ở một máy tính.

Đến hè năm 2010 thì ipad xuất hiện, lại thêm một lần nữa Apple làm chao đảo giới công nghệ bằng một máy tính bảng tốc độ nhanh, pin lâu và giá cả vô cùng hợp lý. Tuy nhiên mới đầu nó cũng bị dè biểu, bị chê lên chê xuống, nhưng cuối cùng thì nó lại là mẫu mực của cái gọi là thiết kế của máy tính bảng hiện tại. Lúc đầu em hơi hoang mang, nhưng em biết Steve Job sẽ không sai lầm nên em chọn phương án mua nó ngay từ ngày đầu tiên với giá 500, thuế 50 và một bao cao su 40 tổng cộng gần 600. Từ ngày có nó em biết là em không thể thiếu nó vì từ lớp học để chép bài đến việc viết bài ở wtt hoàn toàn là nhờ ipad. Cách đây 2 tháng em đã gởi ipad 1 về VN, và mới mua ipad 2 ngày hôm nay.

Mọi người ai dùng bất cứ sản phẩm nào của Apple thì cứ vào chia sẻ cho sôm tụ nhé.:D