Chào các mẹ :Smiling:

Mẹ Hip cũng là một vị phụ huynh như các mẹ. Với mong muốn giúp con làm quen với tiếng Anh một cách thật tự nhiên, học một cách hấp dẫn, học mà chơi – chơi mà học không gò bó, gây sức ép cho con mà vẫn hiệu quả; chính vì vậy em có mong muốn lập câu lạc bộ tiếng Anh miễn phí cho các con.

Ý định này của em đã từ khá lâu nhưng hôm nay mạnh dạn chia sẻ với các mẹ. Chắc các mẹ chúng ta ở đây cũng nhận thức rõ tầm quan trọng của TA nhưng điều quan trọng là cách để con tiếp thu như thế nào khi con vẫn đang là con trẻ - đừng gây áp lực học hành quá lớn cho tuổi thơ các con. Em cũng muốn con mình sớm được làm quen với ngôn ngữ này nhưng phải học mà chơi, học một cách thích thú và hấp dẫn.

Bạn Bông híp nhà em hiện 3 tuổi, rất thích thú với việc làm quen 1 ngôn ngữ mới qua các bài hát, đoạn phim, bài thơ. Xuất phát từ mong muốn cho chính cô con gái bé bỏng và mấy đứa cháu của mình (5, 7 tuổi) có điều kiện tiếp xúc, làm quen với tiếng Anh từ nhỏ thế nên em muốn tạo ra một môi trường học tập tiếng Anh tự nhiên. Do đó, qua đây xin chia sẻ và mong ý kiến của các bố mẹ về câu lạc bộ tiếng Anh cho bé. :Smiling:

Do có điều kiện về địa điểm (rất rộng rãi, thoáng mát, sạch sẽ), những người bạn bản xứ, những người bạn - em (đi du học về) thích chơi với trẻ con… Em đã nói chuyện nêu ý định của mình và mọi người rất ủng hộ, sẽ giúp đỡ nhiệt tình cho câu lạc bộ.:LoveStruc:

Em dự định tổ chức vào hoặc sáng (hoặc chiều) thứ 7 hoặc ngày chủ nhật. Tuần 1 buổi.

Hoàn toàn free vì địa điểm, các cơ sở vật chất đã có sẵn. Vị trí: quận Ba Đình.

Hình thức hoạt động của câu lạc bộ (dự định ạ, có gì các mẹ bổ sung):

- Các bé sẽ được tiếp xúc với người nước ngoài, các em bé dễ thương con của các cô chú ấy.

- Học tiếng Anh qua các bài hát thiếu nhi bằng Tiếng Anh (trình chiếu hoặc mở VCD, DVD ạ)

- Nếu đi vào quy củ có thể sẽ học theo 1 số giáo trình cụ thể (sẽ bàn thêm cụ thể sau)

- Chơi trò chơi (VD: xếp hình, vẽ…, các trò chơi vận động… tất nhiên có liên quan đến TA ạ)

- Chơi các trò chơi trí tuệ

……

(Em sắm khá nhiều đĩa, sách, cả Anh – Việt; đồ chơi trí tuệ cho bạn Híp nhà em. Bước đầu có thể mang để share để chơi – học với các bạn, anh chị)

Lứa tuổi dự định bước đầu của em là welcome các bé từ 3 tuổi đến 10 tuổi. Cũng chưa hình dung nếu như các mẹ ủng hộ tham gia thì phân nhóm tuổi như thế nào, chắc sẽ chia nhóm mẫu giáo và nhóm các anh chị đã đi học… Cứ chia sẻ ý định lên đây đã, nếu các mẹ ủng hộ thì xin ý kiến tiếp ạ.:Angel:

Thậm chí, nếu cả mẹ - bé đều tham gia nói tiếng Anh tuốt thì tốt; tạo luôn môi trường cho cả mẹ và con. Hi. Nếu vậy thì tốt quá vì phụ huynh chúng ta cũng cần môi trường để thực hành.:Battin ey:

Chia sẻ dài dòng quá nhỉ, cứ nghĩ nào viết ra vậy, các mẹ ngâm cứu xem có ủng hộ không ạ. Trong webtretho cũng có câu lạc bộ của mẹ Na bo – cũng xuất phát tạo cho con một môi trường làm quen với TA. Nếu CLB của mẹ Hip cũng được ủng hộ thì tốt quá ạ. Hì, mong là các mẹ ủng hộ cho các CLB tiếng Anh cho bé ở WTT để có thể duy trì hoạt động một cách hiệu quả với tiêu chí tất cả vì con em chúng ta.

Các mẹ cho ý kiến nhé! Nếu có sự ủng hộ, câu lạc bộ sẽ sớm đi vào hoạt động. Tất cả đã sẵn sàng nhưng cần sự đóng góp của các thành viên câu lạc bộ.:Battin ey:

Welcome, welcome!!!

Cảm ơn các bố mẹ nhiều.

Có gì các mẹ mail cho em: mebaophuong@yahoo.com.vn

Mẹ Híp.