haizz, em đang cần củng cố gấp khả năng biên dịch/phiên dịch. Em nói và nghe thì ko đến nỗi nào, nhưng mà viết thì quá tệ :Sad::Sad::Sad:

Em thì từ bé đã theo vài cái trung tâm tiếng Anh rồi, kiểu như Apolo, Austin... bla bla. Nói chung là thầy Tây dạy pronunciation rất chuẩn. Nhưng mà ko dạy cho mình nhiều kiến thức về kinh tế, chính trị, xã hội --> mà đó mới là cái đa phần học sinh như em đang thiếu và yếu. Nhiều lúc em muốn nói về 1 topic cụ thể như "tình trạng environment ở VN hiện nay" mà nói ko nổi :Crying::Crying::Crying: hay thế nào mới đc coi là ngôn ngữ chuẩn tiếng Anh đàm phán thương mại, ngoại giao. Đơn giản vì kiến thức để nói = tiếng Việt còn thiếu, nói gì đến chuyện diễn đạt nó sang tiếng Anh. Ôi nản quá đi :Crying:

Em đã tìm được một thầy người Việt rất ổn. Thầy là dịch giả cuốn "Điệp Viên Hoàn Hảo" --> các mẹ cứ Google search thì sẽ ra 1 đống thông tin luôn. Em đang muốn lập nhóm khoảng 10 người là đẹp :Battin ey: để thầy còn có thời gian chỉnh sửa cho từng người. Học phí 100.000 VNĐ/buổi/2 tiếng.

Mẹ nào có cùng nhu cầu học biên dịch/phiên dịch như em thì alo 0986989129

Em ko dám ghi tên thầy hay địa chỉ lớp cụ thể trên này, các mẹ nào thực sự có nhu cầu thì pm em nhé.