1/ Mục tiêu của phong thủy là gì?

Không có mục tiêu là không học được, không đi đến đâu đc.

2/ Đấu sách cho vấn đề?

3/ Lộ trình giải mã.

Học đc 3 cái này hiểu rõ phong thủy rồi.

Phong thủy là đi tìm một căn nhà, và căn nhà thì ở trên trái đất, ở trên là vũ trụ mênh mông gọi là Thiên. Vậy ta có đây là Địa, và sống trong căn nhà này ta có là Nhân.

Và phong thủy chính là căn nhà, nó che chở mình, nó bảo bọc mình, nơi mình sống những tháng ngày như ước nguyện. Đây là học thuyết Thiên – Địa – Nhân.

- Thiên :Trên trời thì có cái gì? BẮt đầu, có mặt trời, mặt trăng, các vì sao. (Nhật, Nguyệt, Tinh). Thật ra phong thủy là trường tương tác của nhật nguyệt tinh vào bản thể con người mình. Nói lên quy luật tương tác của vật chất xung quanh lên con người mình.

Theo anh chị thì Nhật, Nguyệt, Tinh, cái nào ảnh hưởng mình nhiều nhất? 

Thực ra, cái gần mình nhất sẽ tương tác vào mình nhiều nhất. MẶt trăng là âm, bởi vậy 1 lần nữa, Âm quan trọng hơn. Càng gần mình thì càng quan trọng nha.

Quan trọng nhất trong ngôi nhà, chính là Sinh Khí. Làm sao phải tối ưu hóa sinh khí. Phong thủy là tối ưu hóa.

“Ngước lên nhìn thiên tượng, cúi xuống ngắm địa hình, khảo sát bốn mùa, định phương hướng - vị trí, thuận ngũ triệu, dụng bát quái, bài lục giáp, bố bát môn, đoán ngũ vận, định lục khí, minh địa đức, lập nhân đạo, nhân biến hóa, nguyên chung thi”

Thiên tượng chính là Nhật, Nguyệt, Tinh.

Địa hình là học tương tác của trái đất lên nhà mình.

Phương vị là cái hướng, vị trí.

*Phương thức biến đổi: muốn đạt cái gì đó thì phải hy sinh cái gì đó. Chứ không phải muốn hết tất cả là có tất cả.

Triết lý, âm dương giao thoa. Các anh chị nhìn ảnh thấy rất quen thuộc nhưng anh chị chưa nhận thức hết đc sự quan trọng của nó trong vũ trụ này. Tất cả mọi loài trên thế giới này đều thực hiện phương thức này để duy trì sự sống.

Nó màu nhiệm với mức độ nào, mà chúng ta không biết sử dụng nó là chúng ta rất Vô Ơn với vũ trụ này.

Cùng tư duy nè, theo anh chị thì cái điện thoại dễ làm hok, cái xe ô tô dễ làm không, máy bay dễ làm không, tên lửa dễ làm không? Tạo ra tên lửa với tạo ra con người, cái nào khó hơn. CON NGƯỜI, vì con người tạo ra đc tên lửa.

Sản xuất ra con người bằng cách nào? Xong, tạo con người cực kỳ khó. Một lần ân ái là một lần duyên nợ.

Nếu trong tư thế làm tình này sinh con vô cùng thông minh, vì nó thuận chiều dễ đi của con tinh trùng hơn. Nhưng nói ra ở đây, tôi muốn đề cập tầm quan trọng của hướng giường hơn. Cho nên cân nhắc mọi chuyện, đều xuất phát từ cái giường. Cho nên, phải ưu tiên sửa cái giường trước, đầu tư cho cái phòng ngủ trước.

Chúng ta sẽ không bao giờ học phong thủy theo định nghĩa nha, mục tiêu cuối cùng là Minh Địa Đức – căn nhà phải tạo ra miếng đất có đức. Lập nhân đạo tức là biến đổi con người ngày càng hoàn thiện hơn, căn nhà làm mình phát triển bản thân hơn chứ không đơn thuần là tiền đâu.

------------------------------------

Hãy ĐĂNG KÝ kênh (Subscribe), LIKE và SHARE ủng hộ mình nhé!

Theo dõi chúng tôi tại: https://ChuongPhongThuy.com