Chào cả nhà!

Mình đã 32 tuổi rồi, giờ mới đi học tiếng Anh để đổi nghề (dẫu muộn còn hơn không) và mình quyết định bỏ việc để đầu tư cho học hành. Lần 1 mình đã bị lừa học ở AMA nên quyết định đi học ở ACET, vì mình không có nhiều thời gian, chỉ khoảng 4-5 tháng để còn đi xin việc cày bừa trở lại để nuôi con.

Mình đã kiểm tra xếp lớp ở ACET và được xếp vào lớp AE2B. Bây giờ ở ACET có 11 level cơ (Bôi ra để kiếm nhiều xiền chăng?), level mình khoảng 8/11 (tương đương level 5 cũ), tức là sau đó còn 2 lớp tiếng Anh học thuật AE3A và 3B (level 6-7) rồi đến lớp luyện thi Ielts.

Mình chỉ có khoảng 50 triệu, chỉ vừa đủ cho 3 khóa học vì học phí bây giờ là 16,9 triệu/khóa (đắt cắt cổ), trong khi đó, tính cả lớp ielts là mình phải học 4 khóa, chắc mình không học được lớp luyện ielts. Mình có cả ngày dành cho việc học từ sáng đến tối, trong đó, mình định buổi sáng lên thư viện ACET tự học và học theo nhóm, buổi chiều học ở lớp, quyết tâm rất cao và rất chăm chỉ.

Ai đã từng học ở ACET có thể tư vấn giúp mình cách tận dụng triệt để thời gian, phương tiện, thầy cô giáo để mình có thể thi ielts sau 3 khóa học ở đây để thi được 6.5 điểm với! Xin chân thành cảm ơn!

P/S: Đừng ai khuyên mình sang mấy chỗ ibest với GLN hay res gì nhé, mình bội thực đọc thông tin quảng cáo, PR rồi và đã bị nếm trái đắng ở ama rồi. Tks alot!